Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานเข้าครับเอาการ์ดจอไปเคลม (สืบเนื่องจากกระทู้เก่า)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ARCน่าใจดีแบบนี่บ้าง จะได้แกล้งเอา8800GTS640-512 ไปเครมมั่ง 555+

Comment

Originally posted by jooby View Post
      สืบเนื่องจาก http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=464086

สรุปว่าทางร้านให้เพิ่มเงินอีก 3000 บาท แล้วจะได้ AXTROM gtx285 ไอ้ตัวผมก็รีบ
      (และด้วยความดีใจที่จะได้ของแรง) แต่ลืมไปว่า PSU ของตัวเองคงไม่ไหวแน่ๆ

เฮ้อ...มีใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ พอได้มาก็ต้องซื้อ PSU ใหม่ แล้วก็อยากได้ MB ใหม่
      แค่จะได้ VGA มาตัวเดียว แต่ก็เกิดกิเลสอยากจะซื้อใหม่ซะหมด
      ถ้ายังไงมีใครพอจะให้คำแนะนำหรือใครเคยเจอแบบผมบ้างครับ

SPEC ของผมตอนนี้
      CPU E6600
      MB P5B Deluxe
      RAM 2G
      HDD 1TB
      PSU Enermax 460W.

หรือจะตัดใจซื้อแค่ PSU ใหม่ดี เฮ้อออ...
      เอาไปเครมที่ศูนย์ไหนอ่ะ นานมั้ย? อยากทราบเพราะว่าของผมเพิ่งเิอาไปเครมอีกรอบ - -*

Comment

แค่ PSU ใหม่ก็พอแล้ว iCute 750Watt ก็อยู่จาก Spec ของท่าน ถ้ามีตังหนาหน่อยก็ TT 750 หรือ 850 Watt ไปเลย

Comment

ไม่เหมือนผม เอเเอนเเอลครับ ผมเอาการ์ด4850ของชาวบ้านไปเคลมบอกเสียไม่มีของเปลี่ยนให้ เอาGALAXY8800GT เเทนมะ หรือไม่ก็48501G เพิ่มเกือยบ3000 บ้าป่าว เเต่ผมว่ามันบ้าครับเเมร่ง..มีสมองนะเว้ย ..ห่วยจริงๆ55

Comment

Originally posted by romann View Post
            ไม่เหมือนผม เอเเอนเเอลครับ ผมเอาการ์ด4850ของชาวบ้านไปเคลมบอกเสียไม่มีของเปลี่ยนให้ เอาGALAXY8800GT เเทนมะ หรือไม่ก็48501G เพิ่มเกือยบ3000 บ้าป่าว เเต่ผมว่ามันบ้าครับเเมร่ง..มีสมองนะเว้ย ..ห่วยจริงๆ55
            ็HWH กับ A&L พวกเดียวกันครับ

Comment

Originally posted by peter_well View Post
              ็HWH กับ A&L พวกเดียวกันครับ

ถูกครับ..เมื่อวานเจอลุงคนนึงเอา7300GT ไปเคลมพัดลมเสีย เเกบอกว่าโทรมาคุยซะดิบดีว่าเด๋วเปลี่ยนตัวใหม่ให้ พอมาถึงจนท.บอกไม่รู้ไม่เคยคุยทั้งที่เเกมีหลักฐานเบอร์โทร..เวลา เเกโวยวายบ้านเเตกเลย ผมต้องบอกเเกให้ใจเย็นๆครับ สงสัยรอทั้งวันเเน่ลุง เจ้าหน้าที่ขาดความรู้ความสามารถครับจ้างมาทำไม ตอบไรไม่ใด้ซักอย่าง นโยบายผู้บริหารเห่ยมากๆ ท่าเทียบกะCOM7สำนักงานใหญ่ เท่าที่ผมเจอนะ (ยกเว้นคอม7 พันทิพเห่ยพอกันไอ้อ้วนอะมั่วตลอด)

Comment

คุ้มโคตรๆ เพิ่มแค่ 3000 เองง่ะ...

Comment

+เพิ่ม3000 PSUอีก4000+

Comment

Originally posted by peter_well View Post
                    เอาไปเครมที่ศูนย์ไหนอ่ะ นานมั้ย? อยากทราบเพราะว่าของผมเพิ่งเิอาไปเครมอีกรอบ - -*
                    ผมเคยเอาไปเคลมผ่านสาขา(ร้านย่อย)อยู่ครั้งนึงครับ ครั้งนั้นรอเป็นอาทิตย์เลยครับ
                    ผมเลยเข้าไปที่ศูนย์ใหญ่เลย(ตึก 9th tower) ตรงข้ามกับ fortune ครับ

เทสของแป๊ปเดียวถ้าเค้ามีรุ่นของเราที่ stock อยู่ เค้าก็เปลี่ยนให้เลยครับใช้เวลาไม่เกิน 20นาที

อาจจะเป็นเพราะผมโชคดีบนความโชคร้ายด้วยมั้งครับ เพราะเอาไปเปลี่ยนมา 4-5ตัว

ใช้ได้ไม่เกิน 3วัน เจ๊งเหมือนเดิมครับ ผมเลยคุยกับพนักงานว่าจะเปลี่ยนรุ่นเลยได้ไหม

เค้าก็บอกว่าจะลองทำเรื่องส่งไปให้เพราะว่าปกติถ้าเขามีของ stock อยู่ โดยส่วนมากจะเปลี่ยนรุ่นเดิมให้เรา แต่พอดีผมเข้าไปเคลมบ่อย(ถึงบ่อยมาก)เขาเปลี่ยนให้เป็น 285 ครับ

Comment

Originally posted by loveme69 View Post
                      ผมก็ เป็น เพราะ ท่าน Maxx2007 แหละ อิอิ เลยต้องออก galaxy gtx 275+oc , TT 750w เหอๆ ยุผมดีนัก อิอิ
                      ผมว่า CPU เปลี่ยนเป็น Q9550 นี่แจ่มเลย

ไปละเผ่นดีกว่า

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
                        ผมว่า CPU เปลี่ยนเป็น Q9550 นี่แจ่มเลย

ไปละเผ่นดีกว่า
                        นั่น...ยุอีก

Comment

ได้การ์ดจอเทพแล้วซื้อพาวเวอร์ มาใช้ให้ไวเลยท่านๆ

Comment

Working...
                          X