Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านๆคิดว่า AGP จะหยุดผลิตไหมครับ AGP 8800 จะมีออกมาให้เห็นไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านๆคิดว่า AGP จะหยุดผลิตไหมครับ AGP 8800 จะมีออกมาให้เห็นไหมครับ

คือผมยังไม่มีตังอัฟทั้งเครื่อง ท่านๆคิดว่า การ์ดจอ AGP จะเลิกผลิตไหมครับ
    และท่านๆคิดว่าจะมี AGP 8800 ออกมาให้เห็นไหมครับ

ปล.เท่าที่ผมรู้อยากจะมีหลังสงกรานต์จิงไหมครับ ช่วยไขข้อข้องใจหน่อยครับ

no comment <>?:")(*&^%$#@+_}{":

Comment

หนูไม่รู้ ดิ dx10ในความเร็ว8x ก็น่าสนจัยมิใช้น้อย
      รอท่านอื่นแล้วกัน

Comment

ไม่มีหรอกครับผมว่า

เพราะบัสของ AGP 8X มันต่ำกว่าที่ 8800 ใช้ส่งข้อมูลแล้วมั้ง การ์ดจอแรงให้ตาย ก็มาติดคอขวดที่ AGP อีก เสียดายความแรง

Comment

เรื่องAGPจะเลิกผลิตไหม ในความเห็นผม ผมว่าคงอีกนานครับ เพราะตอนนี้ยังมีการ์ดจอPCI(ธรรมดา)ให้เห็นกันอยู่เลย

แต่ถ้าเป็น8800 AGP ผมว่าคงยากครับ อย่างที่บอกๆกันไว้ว่ามันคอขวด แต่ถ้าเป็น8600ผมก็ไม่แน่เหมือนกัน

Comment

8800 + ขึ้นไปหมดสิท

8300 มีหวัง
            8600 ไม่แน่

Comment

เขาว่าจะเลิกสมัย 6800 Ultra / X850XT PE แล้วครับ
              แต่มาจน G70 G71 ก็ยังไม่เลิก
              X1950XTX ก็จะมีให้เห็นกันอีก
              ผมว่า 8600 น่าจะมีนะครับ
              แต่ 8800 ทาง nVidia เขาว่าจะมีไม่ได้เป็นไปไม่ได้ เว่างั้นน่ะ

Comment

ผมว่าถ้ามีการพัฒนาบอร์ด AGP ใหม่ก็น่าจะมาอยู่แล้วลองคิดดู AGP16X จะเป็นยังไง อิอิ

Comment

เทคโนโลยี
                  ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
                  รอดูต่อไป (GF8900 AGP 555)

Comment

8950GTX AGP Quad SLi
                    อาจจะเป็นไปได้ -*-

Comment

8800ถ้าเป้นแบบAGP ไม่ต้องมีช่องเสียบไฟเพิ่มเป็น10-20รูเลยเหรอครับ

Comment

ลองเทียบดู...

ถ้า AGP8X ก็จะมีความเร็วในการส่งข้อมูล เท่ากับ PCI-Express ที่ 4X ครับ

ลองคิดดูว่ามันจะ ขอขวดขนาดไหน ถ้าเทียบกับ PCI-Express 16X

แต่ทั้งหมดขึ้นอยู่กับ Software ที่เขียนครับ ว่าต้องการการถ่ายข้อมูลสูงขนาดไหน..
                        ตอนนี้ก้ยังเห็นอยู่ว่า คะแนนที่ได้จากผลการทดสอบมันก็ยังไล่ๆ กันอยู่
                        แต่ต่อไปอีกสัก 2-3ปี ผมว่า AGP ตายสนิท...

Comment

Originally posted by termiee View Post
                          ถ้า AGP8X ก็จะมีความเร็วในการส่งข้อมูล เท่ากับ PCI-Express ที่ 4X ครับ

ลองคิดดูว่ามันจะ ขอขวดขนาดไหน ถ้าเทียบกับ PCI-Express 16X

แต่ทั้งหมดขึ้นอยู่กับ Software ที่เขียนครับ ว่าต้องการการถ่ายข้อมูลสูงขนาดไหน..
                          ตอนนี้ก้ยังเห็นอยู่ว่า คะแนนที่ได้จากผลการทดสอบมันก็ยังไล่ๆ กันอยู่
                          แต่ต่อไปอีกสัก 2-3ปี ผมว่า AGP ตายสนิท...
                          ถึงเวลานั้น ก็ได้ Core QX พอดี

อิอิ

ก็ดีนะ

เปลี่ยนทีก็ยกมันใหม่หมดเลยช่ายมะ

ตามภาษาคนงบน้อยแต่ใจรัก

55+

Comment

ไม่นิ R600 ของ ati รับรองapg ได้ แต่ G 80 ของ nvidia ไม่รับรอง apg
                            คงต้องดูกันต่อไปละคับ
                            ยังไม่มี คอมชุดไหน ดึงเอาความสามารถ ของ AGP 8x ออกมาใช้ได้ หมดเลย...

Comment

มีตังซื้อ8800 agp เอาตังไปซื้อบอร์ด pci ไม่ดีหว่าหลอครับ ถ้าทำมาจิงๆ AGP แพงกว่าอีกอะครับ

Comment

Working...
                              X