Announcement

Collapse
No announcement yet.

(นอกเรื่องไอที)ถามเรื่องไปรษณีย์ครัีบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• (นอกเรื่องไอที)ถามเรื่องไปรษณีย์ครัีบ

หากไปรณีย์มาส่งพัสดุ EMS แล้วไม่มีคนรับ เค้าจะดำเนินการยังไงต่อครับ จะตีกลับ เลยหรือจะเอาไปไว้ที่ไปรษณีย์ก่อน แล้วเค้าจะิทิ้งไว้นานกี่วัน ถึงจะตีกลับครับ เค้าคงไม่่มาส่งใหม่ในวันรุ่งขึ้นใช่ไหมครัีบ
    ใครพอทราบตอบหน่อยครัีบ

มาส่งแค่ครั้งเดียวครับ หลังจากนั้น เขาจะให้ใบไว้ครับ ให้ไปรับเองที่ไปรษณีย์ น่าจะอยู่ประมาณ 7 วัน ถ้าไม่มีคนรับจะตีกลับคืนเจ้าของครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

ออกใบเตือนให้ไปรับ 2 ครั้งนะครับรู้สึก

Comment

2ปีก่อน ระเบียบการตามที่นคุณjacksonว่ามาครับ น้องชายทำอยู่

Comment

Originally posted by jackson View Post
            มาส่งแค่ครั้งเดียวครับ หลังจากนั้น เขาจะให้ใบไว้ครับ ให้ไปรับเองที่ไปรษณีย์ น่าจะอยู่ประมาณ 7 วัน ถ้าไม่มีคนรับจะตีกลับคืนเจ้าของครับ
            ไม่จริงครับ
            ส่งครั้งแรกถ้าไม่มีคนรับ จะออกใบแจ้งไว้ให้ครับ (ในใบแจ้งจะมีเบอร์โทรอยู่ ให้โทรไปบอกให้มาส่งอีกรอบได้ครับ)

นัดวัน (เวลา รอบเช้า หรือ บ่าย ตามที่เราสะดวกได้ครับ)

Comment

^
              ^
              นั่นมันบริการเอกชนละมั้งครับ

Comment

Originally posted by Nero Angel View Post
                ^
                ^
                นั่นมันบริการเอกชนละมั้งครับ
                ครับบริการเอกชน

ท่านยังคิดว่าไปรษณีย์ เป็นรัฐวิสาหกิจเหรอครับ

Comment

เท่าที่ผมส่งผ่านๆมาจนถึงปัจจุบันครับ
                  เค้าจะทิ้งใบแจ้งไว้
                  เราก็นำใบแจ้ง หรือ เลขที่ ems. ที่ได้จากคนส่งไป ที่ไปรษณีแถวบ้าน
                  ระยะเวลา ประมาณ 1 สัปดาห์ เค้าจะตีกลับมาที่ ชื่อ ที่อยู่คนส่ง ในกรณีไม่มีคนรับครับ

Comment

Working...
                  X