Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>> ฮาร์ดดิสก์อ่านเสียงดังมากมาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• >>> ฮาร์ดดิสก์อ่านเสียงดังมากมาย

ฮาร์ดดิสก์ hitachi ที่ใส่มากับเครื่อง asus a8 อ่านเสียงดังมากเลยครับ

ถ้าจะเอาไปเคลม ทางศูนย์จะรับเคลมหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ได้ บอกไปว่า แบด (bad secter) จบ เขียนถูกเปล่าไม่รุ - -

Comment

ถ้าเป็น bad เคยได้ยินว่าเคลมไม่ได้หรือเปล่าไม่แน่ใจ

แต่ก็สแกนแล้ว ไม่เจอ bad เลยนะ

เวลานั่งเล่นในห้องทีนึง ได้ยินแกร่กๆๆ ตลอดเลย

Comment

ฮิตาชิของผมก็ดังครับ
        เท่าที่ใช้มา เรียงลำดับความดัง
        Segate > Hitachi > WD
        ของ WD นี่เงียบมากครับ แทบจะไม่ได้ยินเสียงเลย

ลองไปโหลดโปรแกรม HD Tune มาเช็ค Bad Sector ครับ
        ถ้ามีต้องเครมได้ครับ เพราะผมไปเคลมมาแล้ว ยกเว้นศูนย์จะตุกติก

Comment

HDD ใกล้เดี้ยงแล้ว ล่ะครับ เข้า 0 ด่วน hitachi ผมไม่ดังนะ เงียบดีออก 5400 รอบนะครับ

Comment

Working...
          X