Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบวิธีแก้ Genuine

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบวิธีแก้ Genuine

เคยแก้ปัญหานี้ได้อะครับโดยทำตามวิธีด้านล่าง

จากที่หลาย ๆ คนได้โดนเจ้าตัว WGA ของทาง Microsoft เข้าไปทำให้หลายท่านเกิดความรำคาญ แต่วันนี้เรามีวิธีที่เด็ดขาดโดยมันจะไม่กลับมารบกวนท่านอีกโดยการทำให้มัน เป็นของแท้ซะเลย Laughing ทำให้เจ้า WGA ไม่มากวนใจท่านอีกต่อไป และยังสามารถติดตั้งซอฟแวร์ของไมโครซอฟท์ได้โดยที่ตัวตรวจจับมันเห็นเป็น ของแท้ เรามาเริ่มกันเลยดีกว่า
    1. พิมพ์ regedit ในช่อง run แล้วเข้าไปที่ HKey_Local_Machine\Software\Microsoft\WindowsNT\Current Version\WPAEvents, ทางด้านขวา ดับเบิ้ลคลิ๊กที่ oobetimer แล้วลบตัวเลขที่อยู่ในนั้นให้หมด (จะเหลือเลข 0 อยู่สี่ตัว ลบไม่ได้)อันนี้เป็นการล้างค่าที่ไมโครซอฟท์ใช้ตรวจสอบวินโดวส์ขอเราครับ เสร็จแล้วกด OK แล้วปิดไปได้เลย
    2. จากนั้นพิมพ์ %systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a ลงในช่อง run แล้วกด Enter จะปรากฎหน้าต่างของ Activate Windows ขึ้นมา จากนั้นให้เลือกที่ Yes, I want to telephone a customer service representative to activate Windows แล้วคลิ๊กที่ Next
    3. จากนั้นคลิ๊กที่ Change Product Key โดยที่ไม่ต้องใส่อะไรทั้งนั้นในหน้านี้
    4. จากนั้นให้ใส่ Product Key V2C47-MK7JD-3R89F-D2KXW-VPK3J

แล้วคลิ๊กที่ Update เมื่อเสร็จเรียบร้อยแล้วก็ให้ปิดหน้าต่างนี้ไปได้เลย โดยคลิ๊กที่ X ที่มุมขวาบน
    5. รีสตาร์ทเครื่องหนึ่งครั้ง แล้งลองพิมพ์ %systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a แล้วกด Enter จะปรากฎคำว่า Windows is already activated ถ้าขึ้นตามนี้ก็แสดงว่าทุกอย่างเรียบร้อยแล้วครับ

6. ทดสอบโดยการตรวจสอบกับทางไมโครซอฟท์ โดยการเปิด Internet Explorer แล้วพิมพ์ http://www.microsoft.com/genuine/dow...displaylang=th
    แล้ว เลือกที่ ตรวจสอบทันที ถ้ามันบอกว่าเป็นของแท้ก็ลุย อัพเดท โหลดและติดตั้งโปรแกรมฟรีของไมโครซอฟท์ ทั้ง Windows Defeder , WMP11 และอื่น ๆ ได้เลย....

แต่คราวนี้ตรงข้อที่ 2 ตรง Active Windows มันขึ้นมาอะครับแต่เป็นฟ้าๆอย่างเดียวไม่มีที่ให้กดไรต่อเลย เลยทำต่อไม่ได้อะครับ ใครรู้วิธีแก้ช่วยบอกหน่อยนะครับ เซ็งมาก

ขอบคุณครับ

เป็นของ XP ใช่มั๊ยครับ
    ผมพอจะมีวิธีแก้ปัญหาได้น่ะครับ มันเป็นคีย์รีจิสตรี ดับเบิ้ลคลิ๊ก แล้วก็รีสตารท์ครับ แค่นั้นก็ใช้ได้เลย
    ถ้าสนใจก็เมลล์มาหาผมได้น่ะครับ kunbenza@gmail.com

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=463852

เข้าเลยครับผมตั้งกระทู้เอง วิธีแก้ง่ายๆมั่กๆ

Comment

วิธีนี้(ของ จขกท)รู้สึกจะใช้ไม่ได้ครับ

Comment

ผมมี soft ware แท้ครับช่วยท่านได้ มาเอาคีย์ กะผมไป ลงได้ 2เครื่อง 2000 ครับ หมดปัญหา

Comment

Working...
          X