Announcement

Collapse
No announcement yet.

x3 8650 ไม่เห็นอุณหภูมิกระดอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• x3 8650 ไม่เห็นอุณหภูมิกระดอง

ดูในไบออสก็เห็นนะครับอยู่ประมาณ42แต่ใช้โปรแกรมดูมันเห็นแค่คอร์ลองหลายโปรแกรแล้วเหมือนกันหมดทำยังไงดีครับอยากรู้อุณหภูมิจริงๆของมัน

เย็นเจื๊ยบ

Comment

19 องศาไง

Comment

ผมว่านะ HWMonitor มันไม่ชัวอ่ะครับ

เช็คในใบออสต่างกับ HWMonitor เกือบ 10 องศาแน่ะ

ของผมใช้บอร์ด Gigabyte เช็คใน EasyTune ตรงกับในใบออสอะครับ

Comment

เย็นกว่าHDซะงั้น

Comment

เอามือแตะซิ้งค์ซีพียูดูร้อนกว่าฮาร์ดดิสก์อีกสงสัยจะเพียนแล้วล่ะ

Comment

เพิ่งรู้หรอ ว่าเพี๊ยน คิดเอา อุณภูมิห้องเท่าไหร่ CPU มันจะร้อนกว่า 20 - 30 องศา แล้วแต่การใช้งาน

Comment

ใช้ hw monitor เวอชั่นไหนคับเนี่ย ถ้าให้เดาเอา ดูจาก อุณภูมิระหว่างคอร์ กระดองน่าจะประมาณ 32 องศานะคับ

Comment

มันต้อง TMPIN อะไรทำนองนี้นะ เป็นอุณหภูมิที่แถวๆ CPU

Comment

CPU แช่ตู้ครับ 19 องศา ของผมคอร์ละ 36 แน่ะ

Comment

Working...
                    X