Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSUของผมมันระเบิด ช่วยดูหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSUของผมมันระเบิด ช่วยดูหน่อยครับ

เสปคผม

Q6600
    galaxy 9600GT
    M/B : p35
    HDD: Hitachi 320
    Ram: 2GB

ใช้มาแล้ว 1 ปีคับ เคยเปิด 24ชม ติดๆกัน 7 วัน ก้อไม่มีปันหาอะไรนะคับ
    แล้วก่อนหน้าที่ มันจะระเบิด 1 วัน ผมได้ต่อ HDD500GB ESATA เข้าทางด้านหลังเครื่องอะคับ
    แล้วเปิดโหลดไว้ 1 คืน พอมาตอนเช้าก้อยังปรกติดีนะคับ แต่หลังจากนั้นซักพัก มันก้อระเบิด ตู้มมม

PSU[Power Supply] DELUX 34A 500w คับ

ช่วยแนะนำด้วยครับผม ว่ามันเป็นมาอย่างไร

ขอบพระคุณอย่างสูงเลยคับผม

/\
    Last edited by topztopzto; 7 May 2009, 12:33:07.

PSUอะไีรหรอ? [edit:เห็นแล้วครับ เมื่อกี้ไม่ได้ดู]

อยากเห็นภาพจังเลยคับ ช่วยเอาลงบอร์ดให้ดูหน่อย
    Last edited by MuMaZor; 7 May 2009, 12:36:10.

Comment

DELUX ระเบิด -.-

Comment

อารายเนี่ย --" ใช้เกินตัวไปป่าว ไม่ก็ร้อนเกิน อย่างงี้ผมก็เคยเป็น Condenser ระเบิดครับ ไปหาเปลี่ยนเอาได้ตามบ้านหม้อ ส่วนมากที่ระเบิดเป็น C ค่า 220 ไม่ก็ 330 ไมโครฟารัต ไม่ก็ค่าอื่นๆครับ ลองแกะมาแล้วเอาไปเทียบซื้อ ถ้าไม่ใช่แบบนี้ ก็คงจะเป็นอย่างอื่นคับ

ถ้ายังมีประกัน เอาไปเคลมจะดีกว่าคับ

Comment

จขกท. บรรยายซะ เสียวเลย

ประมาณว่านั่งเล่นอยู่
          [ตู้มมมม!!! แว้กกกกกก ]
          ตั้งสติได้ก็ . . . .
          [เสียงอะไรว่ะ???]

Comment

เห้ย รุ่นเดียวกับผมเลย ระเบิดเลยเหรอ ซวยละ

Comment

C ร้อนจนระเบิดละสิ

Comment

ยืนใว้อาลัย 1 นาที

Comment

Originally posted by DanGeRousT0y View Post
                  จขกท. บรรยายซะ เสียวเลย

ประมาณว่านั่งเล่นอยู่
                  [ตู้มมมม!!! แว้กกกกกก ]
                  ตั้งสติได้ก็ . . . .
                  [เสียงอะไรว่ะ???]

ผมก็เคยเป็นครับดังตูม!!! ตั้งสติ แล้วดูปรากฎว่าเป็น แผ่น ซีดี แตกในไดร์นะครับ

ปล.ไว้อาลัย 1/2 วิครับ

Comment

เคยเหง psu พัง มันดัง ฟี่... แล้วมีกลิ่นไหม้รอยออกมาอ่ะ ยังมะเคยได้ยินตูมเลย

เปงของมหาลัย เพื่อนมันซนไปปรับ จาก 220 เปง 110 ตรงด้านหลังหน่ะ

Comment

พระเจ้า...โชคดีที่ไม่มีใครบาดเจ็บ

Comment

คาปามันคงบวมมาพักนึ้งแล้วละครับ เดาว่าตอนเปิดข้ามวันข้ามคืนนั่นแล
                        พอโหลดนานมันก็เลย...

Comment

ระเบิดในแบบนี้ ลุ้นได้เลยครับ

ว่าจะท้อ....

อุ้ย

ว่าอุปกรณ์จะเสียมั้ย *-*

Comment

Originally posted by Nero Angel View Post
                            คาปามันคงบวมมาพักนึ้งแล้วละครับ เดาว่าตอนเปิดข้ามวันข้ามคืนนั่นแล
                            พอโหลดนานมันก็เลย...
                            ตู้มม กลายเป็นโกโก้ครั้นช์

Comment

Originally posted by W h | t e View Post
                              ตู้มม กลายเป็นโกโก้ครั้นช์

Comment

Working...
                              X