Announcement

Collapse
No announcement yet.

เทียบสองตัวนี้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เทียบสองตัวนี้ทีครับ

กระทู้เก่าๆที่หาเจอลงทะเลนอกเรื่องจนงงกันไปเยอะ

Gigabyte GA-P31-ES3G
    Asus P5KPL-1600

สองตัวนี้ครับ อันไหนดีกว่ากัน ดีกว่ายังไง

เช่น oc การใช้งาน ช็อต ค้าง ระเบิด อันไหนดีกว่ากัน
    ใครเคยใช้รุ่นไหนแล้วมีปัญหาอะไรบ้าง

ช่วยหน่อยครับบ ขอบคุณค้าบบบ

Asus P5KPL-1600 อย่าไปซื้อครับท่าน ตัวนี้มันเทพ

แนะนำของกิ๊กกะบ๊วยคับ คล๊อดีกว่าเยอะ

Comment

แล้วกิ้กกะไบท์ตัวนี้เป็นไงมั้งครับ

มีงบไม่เกิน 2400 อะครับ จะเอามาใส่กะ E5200 dual 2.5

thx คับ

Comment

เคยมีช่างท่านหนึ่งบอกว่า พวกบอร์ด ASUS รุ่นล่างๆไม่ดี พวกสีขี้

ใช้ E5200
        แนะ GA-G31M-ES2L กับ GA-EP31-DS3L ครับ

Comment

e5200 ลากง่ายครับ ตัวคูณเยอะ เลือกบอร์ดชิป g31,p3 ราคาเบาๆ ก็ 3G+ จะไปไกลกว่านี้อีกทั้งก็ขึ้นอยู่กับเทคนิคการ o/c ด้วยครับ

Comment

Working...
          X