Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำmacbookหน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำmacbookหน่อยค่ะ

คือกำลังจะเรียนทางด้านกราฟฟิกดีไซน์ค่ะ
    พวกแอนิเมชั่น 3d ด้วยค่ะ
    ควรจะซื้อmacbook แบบไหนดีคะ
    ระหว่าง macbook alu 13"
    หรือ macbook pro 15"ดีคะ

หรือซื้อ macbook alu 13" แล้วเพิ่มแรมเปน4gb กับhard driveเป็น320gB
    จะเทียบกับรุ่น pro ได้มั้ยคะ

ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยค่ะ อยากได้ macbook ที่เหมาะสมกับการใช้งาน
    ขอบคุนมากค่ะ

Originally posted by ja_as72 View Post
    คือกำลังจะเรียนทางด้านกราฟฟิกดีไซน์ค่ะ
    พวกแอนิเมชั่น 3d ด้วยค่ะ
    ควรจะซื้อmacbook แบบไหนดีคะ
    ระหว่าง macbook alu 13"
    หรือ macbook pro 15"ดีคะ
    โดยรวมแล้ว Macbook Alu 13" ก็น่าจะพอแล้วนะครับ
    หรือซื้อ macbook alu 13" แล้วเพิ่มแรมเปน4gb กับhard driveเป็น320gB
    จะเทียบกับรุ่น pro ได้มั้ยคะ
    ก็ยังเทียบไม่ได้อะครับ

ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยค่ะ อยากได้ macbook ที่เหมาะสมกับการใช้งาน
    ขอบคุนมากค่ะ
    ตามนั้นครับ

Comment

ผมให้ Apple ตอบแทนละกันนะครับ
      http://www.apple.com/mac/whichmacbook/
      http://www.apple.com/mac/whichmacbook/compare.html

Comment

ถ้ามีเงินนะครับ แนะนำให้เล่น Macbook Pro ดีกว่า
        ข้อดี มีการ์ดจอ2ตัว ให้เล่น คุณภาพแตกต่างกันพอสมควรเลย ต่อมาก็คือ หน้าจอ15นิ้ว ขนาด1440*900 คงสะดวกกว่า13นิ้วเป็นแน่

ไม่รู้นะ ขนาดผมใช้ Photoshop ตัดต่อรูปธรรมดา กับ Macbook 13นิ้ว ของเพื่อน รู้สึกรำคาญมากมันเล็กจริง ทำงานไม่ค่อยสะดวกเลย ต้องลองครับ แล้วจะรู้เลย

ข้อดีต่อไป MBP คีย์บอร์ด มีไฟ และเสียงดีกว่าตัว 13 นิ้ว

ผมแนะนำ MBP ครับ แล้วถ้าเป็นนักศึกษาอยู่ ใช้ราคา นศ. ก็ได้ ตัว MBP อยู่ที่ 74900 แต่ถ้าราคา นศ.จ่ายสดเหลือ 69990 ก็น่าจะพอรับได้ เงินเหลือเพิ่ม Ram+HDD ตามใจชอบบ ^^

ตามนั้นครับ UMBP +1

Comment

MAC Pro ดีกว่าครับ ทำ 3D การ์ดจอเป็นสิ่งสำคัญ ^^ !! 9600 GT อาจจะช่วยท่านได้มากก่า 9400 M

Comment

Originally posted by BouyStriker View Post
            MAC Pro ดีกว่าครับ ทำ 3D การ์ดจอเป็นสิ่งสำคัญ ^^ !! 9600 GT อาจจะช่วยท่านได้มากก่า 9400 M
            ทำไมคนชอบสับสน macbookpro กับ macpro

Comment

Originally posted by tassapon View Post
              ทำไมคนชอบสับสน macbookpro กับ macpro
              อยากรู้ค่ะ
              อธิบายให้อ่านหน่อยจิ

Comment

Mac Pro - Desktop

Macbook Pro - Notebook

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                  อ้อ พิมตกครับ จะ MACBOOK PRO ละครับ

55+ โทดทีครับ ที่ทำให้สับสน

Comment

Working...
                  X