Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคลียร์ cmos แล้วไม่กลับค่าเดิม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคลียร์ cmos แล้วไม่กลับค่าเดิม

อาการคือ ผมคล๊อก แล้วมันเปิดไม่ติด ซึ่งปรกติ ถ้าผมคล๊อกแล้วเปิดไม่ติดนะครับ ผมจะ เคลียร์ cmos หรือไม่ก็ถอดถ่านออก มันก็จะกลับค่าเดิมครับ แต่ทีนี้ทำแล้วมันไม่ยอมกลับค่าเดิมครับ จะทำยังไงดีครับ พี่น้อง ผมถอดถ่านออก 10นาที มันก็ยังจำค่าได้อยู่งั้น ผมควรทำยังไงดีครับ

รื้อออกมาใหม่ให้หมดทุกชิ้นเลย แล้วค่อยประกอบกลับ
    ไม่กลับมา ไม่ CPU ก็ บอร์ด คงลาโลกไปแล้ว

Comment

ลองรื้อดูละครับ ไม่มี cpu ลองครับ มีแต่ 478 พัดลม cpu มันหมุนรอบช้ามาก เลยครับ สงสัยเป็นเพราะ cpu มันร้อน เลยเปิดไม่ติด เดี๋ยวผมลองเอา พัดลมเป่าดูก่อน

Comment

Working...
      X