Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q6600+DFI DK P35 อาการแปลกๆ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q6600+DFI DK P35 อาการแปลกๆ ครับ

สเป็กตามนี้ครับ
    Q6600 @2.7G (300*3)
    แรม OCZ SLI edition 2*2G/800@900 5-5-5-15 (1.8V)
    บอร์ด DFI DK P35 T2RS
    กาสจอ 9800GTX+

อาการ
    เปิดเครื่องมา ไฟทุกอย่างติด (ไฟv8 ไฟพัดลม) ติดได้ 2 วิแล้วดับไป 1วิ แล้วถึงจะเปิดปกติ
    มันเป็นที่อารัยหรอคับ พอรีสตาร์ทก็ไม่มีปัญหาอารัย แต่พอปิดเครื่อง ถอดปลั๊ก พอเปิดก็เป็นอีกละ

Last edited by 13ee1213ee12; 7 May 2009, 15:26:07.

Recall ค่าที่เราเซ็ทไว้ในไบออสมาเรียกใช้ครับ

ถ้าไม่มีการ O/C ก็บู๊ทมาติดเลย

แต่ถ้ามีก็ ต้อง Recall ครั้งล่าสุดที่เราเซ็ทไว้ขึ้นมาครับ

มันก็เลยเป็น 2 จังหวะ ด้วยประการฉะนี้แล

ซึ่ง ยี่ห้ออื่นก็เป็นครับ ปกติ

Comment

Originally posted by Leim View Post
      Recall ค่าที่เราเซ็ทไว้ในไบออสมาเรียกใช้ครับ

ถ้าไม่มีการ O/C ก็บู๊ทมาติดเลย

แต่ถ้ามีก็ ต้อง Recall ครั้งล่าสุดที่เราเซ็ทไว้ขึ้นมาครับ

มันก็เลยเป็น 2 จังหวะ ด้วยประการฉะนี้แล

ซึ่ง ยี่ห้ออื่นก็เป็นครับ ปกติ
      เอ้าหรอครับ นึกว่าเป็นที่บอร์ดผมคนเดียว

Comment

ค่าที่ OC ไว้ยังจำอยู่ปกติไช่ไหมละ

ถ้ายังจำอยู่ก็ปกติ

ถ้าไม่จำก็ปกติ ^^ แล้วจะมีตอนต่อไป 5555+

Comment

สงสัยเจ้าของเครื่องหล่อเกินไป

Comment

Originally posted by charif View Post
            ค่าที่ OC ไว้ยังจำอยู่ปกติไช่ไหมละ

ถ้ายังจำอยู่ก็ปกติ

ถ้าไม่จำก็ปกติ ^^ แล้วจะมีตอนต่อไป 5555+

จำไว้ปรกติครับ แล้วเครื่องพี่บังเป็นรึป่าวครับ รึว่าเครื่องผมเป็นคนเดียวอ่า

Originally posted by P@RN View Post
            สงสัยเจ้าของเครื่องหล่อเกินไป
            พี่ป่านก็ว่าไป เค้าเขิลนะ

Comment

บอร์ดผมกิ๊กก๊อก ไม่เป็นคับ

จะเป็นแค่ตอนี่เปลี่ยนค่า oc นะ

Comment

ผมบอร์ด P5Q, EP35-DS3R ก็เป็นนะ

Comment

นั้

แวะมา ก ว น ที น

Comment

ของผมเคยเป็นหนักกว่านั้นครับ พี่น้อง
                    ดับไปแล้วไม่ติดเลย นั่งเหงื่อชุ่มอยู่ตั้งนาน
                    ฟิวส์ในปลั๊กสามตาขาด ^_^

Comment

Originally posted by iam View Post
                      ของผมเคยเป็นหนักกว่านั้นครับ พี่น้อง
                      ดับไปแล้วไม่ติดเลย นั่งเหงื่อชุ่มอยู่ตั้งนาน
                      ฟิวส์ในปลั๊กสามตาขาด ^_^
                      อาการใกล้เคียงกันผมสาย PSU เสียบไม่แน่น นั่งเหงื่อชุ่มเป็นชม. อุตสาห์รื้อหมดเลย สุดท้ายเป็นที่สาย PSU

Comment

Originally posted by whiteII View Post
                        อาการใกล้เคียงกันผมสาย PSU เสียบไม่แน่น นั่งเหงื่อชุ่มเป็นชม. อุตสาห์รื้อหมดเลย สุดท้ายเป็นที่สาย PSU
                        หัวอกเดียวกัน

คนเรา ง มาก่อน ฉ เสมอครับ

Comment

Originally posted by iam View Post
                          หัวอกเดียวกัน
                          ฮั่นแน่ หาคนเป็นเกย์ เหมือนกันอะดิ

Comment

เอาแล้วไง...

จากกระทู้ คนหล่อ มีปัญหา.....

เดือดร้อนพวกนักอนุรักษ์ธรรมชาติ เล่นไม้ป่าเดียกันถ้วนหน้าเลยงานนี้ เหอๆๆ

Comment

Originally posted by Leim View Post
                              เอาแล้วไง...

จากกระทู้ คนหล่อ มีปัญหา.....

เดือดร้อนพวกนักอนุรักษ์ธรรมชาติ เล่นไม้ป่าเดียวกันถ้วนหน้าเลยงานนี้ เหอๆๆ
                              ซะงั้น

Comment

Working...
                              X