Announcement

Collapse
No announcement yet.

MB เวลา boot แล้วต้องให้กด F1 ก่อนเข้า Windows ตลอดเลย..flash bios จะหายมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MB เวลา boot แล้วต้องให้กด F1 ก่อนเข้า Windows ตลอดเลย..flash bios จะหายมั้ยครับ

เป็นคอมเก่าของน้องชาย..ยกไปให้หลานใช้

รู้สึกว่าจะเป็น asus - ของ P4 ตัวเก่า bus 533

คือตอนนี้เวลา boot เข้า windows มันจะขึ้นฟ้องว่า S.M.A.R.T HD error (ประมาณนี้ครับ จำ error ไม่ได้)

มันต้องให้กด F1 เข้าตลอดเลย...อย่างนี้ถ้าผมจะ flash bios ใหม่จะหายมั้ยครับ..

หรือว่า MB มันเจ๊งแล้ว...หรือต้องแก้ไขยังงัยครับ..

แนะนำหน่อยครับ

ถ่านหมดป่าว

Comment

อาการนี้ น่าจะเป็นถ่านเมนบอร์ดหมดครับ
      ซื้อถ่านมาเปลี่ยนก็น่าจะหายแหละครับ ...

Comment

Working...
      X