Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ 12k อยากได้ไว้โหลด bit,game online,ฟังเพลง,ดูหนัง ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบ 12k อยากได้ไว้โหลด bit,game online,ฟังเพลง,ดูหนัง ช่วยทีครับ

พอดีผมมีเครื่องเก่าอยู่อ่าครับ เป็น P4 2.40 Ghz.
    ที่เหลือผมจะเปลี่ยนใหม่หมด พอจะมีทางไหมครับ
    อยากได้ MB/RAM/VGA/HDD ใหม่ เน้น Bit กะ เล่นเกมส์ online ครับ

ขอบคุณลาวงหน้าเลยครับ

จอด้วยไหมครับ

Comment

P4 ส่งมันกลับบ้านเก่าได้แล้วครับ
      มันแก่มากแล้ว สงสาร
      ปล่อยให้มันเกษียนอายุไปเหอะ

Intel E5200 =2500
      Gigabyte EP31-DS3L=2300
      Kingston 800MHz 2GB*2=1640
      Sapphire HD4670 DDR4 =2900
      WD 3200AAKS 320GB =1640
      DVD LG22x SATA =770
      CaseATX+PSU =1200
      =================12950฿

ครับๆ

Comment

ลืมบอกไปไม่รวม จอ ไม่รวมเคสด้วยอ่าครับว่าจะใช้ของเก่า ^^a
        แล้ว P4 ผมไม่มีทางจะกลับมาใช้โหลดบิต ได้แล้วเหรอครับ T^T

Comment

การ์ดจอ ถ้า เป็น 9600 GT จะไหวไหมครับ เพิ่มอีกนิดหน่อยเอง ของ Galaxy 3,150 ร้าน J.I.B

Comment

ถ้าจะ 9600 GT ต้องเปลี่ยนPSUเป็น Raidmax Hybrid2 530w =1500

เป็นอย่างต่ำครับ

Comment

คือจุดประสงค์หลักคือชอบ ดูหนังกะโหลดบิตอ่าครับ อยากได้แบบประหยัดไฟหน่อยหนึ่ง
              ถ้าหนังแบบ FullHD เนี้ย มันต้องใช้การ์ดจอแรงๆไหมครับ - -

Comment

Originally posted by yacoolxp View Post
                ลืมบอกไปไม่รวม จอ ไม่รวมเคสด้วยอ่าครับว่าจะใช้ของเก่า ^^a
                แล้ว P4 ผมไม่มีทางจะกลับมาใช้โหลดบิต ได้แล้วเหรอครับ T^T

ของเก่าหรอ

PSU พอไหมอะ

Comment

ผมลองคิดไว้น่ะ
                  CPU 5000+ ATHLON X2
                  MB ASROCK(Vga) N68PV-GS
                  RAM 1024/800 KINGMAX *2
                  HDD 320 GB. 7200 RPM SEAGATE SATA
                  VGA 512/ATI HD-4650 SUPER PALIT

คิดว่ามันน่าจะดีไหมครับอันนี้ผมลองเสนอดูครับ ^^a

Comment

Originally posted by cheatnot View Post
                    ของเก่าหรอ

PSU พอไหมอะ
                    500w มาพร้อมเคสอ่าครับของ P&A

Comment

ถ้าประหยัดไฟมากๆ ลองนี่เลยไหมครับ เข้าดูกระทู้นี่เลยครับ Intel Atom http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=466684

Comment

Originally posted by yacoolxp View Post
                        คือจุดประสงค์หลักคือชอบ ดูหนังกะโหลดบิตอ่าครับ อยากได้แบบประหยัดไฟหน่อยหนึ่ง
                        ถ้าหนังแบบ FullHD เนี้ย มันต้องใช้การ์ดจอแรงๆไหมครับ - -

แบบประหยัดไปแล้วครับที่จัดให้อะและFullHD สบายๆ

Intel E5200 =2500
                        Gigabyte EP31-DS3L=2300
                        Kingston 800MHz 2GB*2=1640
                        Sapphire HD4670 DDR4 =2900
                        WD 3200AAKS 320GB =1640
                        DVD LG22x SATA =770
                        CaseATX+PSU เดิมครับ
                        =================11750฿

Comment

Power จะพอไหม ครับ

Comment

Originally posted by สถาแปลน View Post
                            ถ้าประหยัดไฟมากๆ ลองนี่เลยไหมครับ เข้าดูกระทู้นี่เลยครับ Intel Atom http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=466684

Comment

น่าจะพอน่ะ ผมไม่ได้ OC มันแค่เอามาติดแล้วก็ใช้ ว่ามะ - -a

Comment

Working...
                              X