Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลม..เป่าการ์ดจอ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลม..เป่าการ์ดจอ ครับ

สวัสดีครับ พ่อแม่ พี่น้อง ทุกท่าน

หลังจาก ทำพัดลมเป่าแรม เล่นไป 1 อันละ

ย้อนความหน่อยเพราะ ตอนนั้นซื้อพัดลม 8cm บางมาด้วย ในราคา 30 บาท กะซื้อมาเก็บไว้ก่อน

ละแล้วก้อมีไอเดีย เอามาทำเป่า VGA ดีกว่า

ไม่เสียเวลาพิมให้มากความละ ไปดูรูปกันดีกว่า

ไม่ได้ถ่ายตอนทำนะ

ด้านหน้า

ด้านหลัง(สังเกดได้ว่า ตัวพัดลม อาจจะเบี้ยวๆ จากรูนิดหน่อย เนื่องจาก ทำเสร็จแล้วเพิ่งคิดได้ว่าจะใส่ LED ไปตรงกลาง มันเลย เบี้ยวไปนิดหน่อย)

ลองเทสก่อนๆ

ลงเครื่องโลดดดด เนื่องจาก เครื่องที่ใช้อยู่ การ์ดจอ อยู่ระหว่่างรอเคลม + เพิ่งขาย cpu ไป เลย ลองเครื่องน้องดีกว่า ^^'

จบละครับ

ตอนแรกตั้งใจจะทำฝาครอบด้วยจะได้ปิด บังสายไฟ ต่างๆ แต่ขี้เกียจละ เอาแค่นี้ก่อน

หวังว่าจะเป็นไอเดีย ไม่มากก้อน้อย ให้ทุกท่านนะ (ส่วนตัวผมนั้นทำเล่นงานอาจไม่เนียนตานะ) ^^
    Last edited by lnonarak_naja; 7 May 2009, 19:45:20. Reason: แก้ไข คำผิดนิดหน่อย

เจ๋ง ครับ

อยากได้อ่ะ อิอิ

Comment

แจ่มครับ ถึงเบี๊ยวแต่ก็ใช้ได้ เอิ้กส์ๆ

Comment

งานเนียน สวย แสงสีเด่นมากเลย ชอบคับ

Comment

สวยจัง

Comment

แจ่มดีครับ

Comment

หนาวเลยหง่ะ

Comment

สุดยอด

Comment

เดี๋ยวต้องทำบ้่างแล้วครับ

Comment

ถ้าใช้หอยโข่งแล้วดูดออกทางช่อง PCi จะแจ่มเลยครับ

Comment

ยึดอะคิลิค กับเหล็กเสียบหลังเคสยังไงครับ มองไม่ชัีด จะได้ลองทำดูมั่ง

Comment

Originally posted by meo95 View Post
                        ยึดอะคิลิค กับเหล็กเสียบหลังเคสยังไงครับ มองไม่ชัีด จะได้ลองทำดูมั่ง
                        ที่บ้านติดฝ้าป่ะคับ แหงนหน้ามองดูเลย ^^'

นั่นหล่ะๆๆ ปีเนียมฉาก 1 นิ้ว ครับ ทีผมใช้

ถ้ายังนึกภาพไม่ออกเด๋วถ่ายมาให้ดูครับ

Comment

แบบนี้ซิ ประหยัด งาม ดี

Comment

เจ๋งดีครับ

Comment

Working...
                            X