Announcement

Collapse
No announcement yet.

[สอบถาม]ระหว่าง Q9550 กับ E8600 ตัวไหนคุ้มกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [สอบถาม]ระหว่าง Q9550 กับ E8600 ตัวไหนคุ้มกว่ากัน

ระหว่าง Q9550 กับ E8600

จะเอามาเล่นเกมส์ปรับ Full and High ตลอด (พวกกราฟฟิกหนักๆ)

จะเล่นตัวไหนดี E8600 ไหว มั้ย หรือ ต้อง โดด ไป Q9550 จะ ดี กว่า

ถ้า มัน ไม่ ต่าง กัน มาก จะ ได้ ไป สอย E8600 ^^

ใช้ VGA ASUS 8800 GT 1GB

( ไม่คล๊อก )

เล่นเกมเอา E8600 ก็พอแล้วเอาตัวไม่ลงการ์ดจอแทน

Comment

รู้สึกเล่นเกมส์ FPS E8600 จะสูงกว่า Q9650 ด้วยซ้ำ

Comment

เล่น เกม

E8600 เลยครับ

Comment

เอาตังเพิ่มการ์ดจอเป็น GTX260 + ดีกว่าครับ ผมเองใช้ E8400 แต่ GTX260 กำลังจะถอย 285 เพื่อความ
          มันส์ของเกมส์ ^^

Comment

เคยเล่นมาแล้วทั้งสองตัว ผมไม่รู้สึกแตกต่าง

แต่ถ้าวัดคะแนน Benchmark Q9550 กินขาด

Comment

E8400 ลาก 4.5-4.8 ก็พอมั้ง

4 หัวเทสคะแนน ได้เยอะดี อิอิ

Comment

ปัจุบันกับอนาคตแล้วแต่จะเลือกครับ

Comment

จะซื้อเพื่อปัจจุบัน หรือจะใช้อีกนานครับ
                  ถ้าจะเล่นแค่ปีเดียว ก็ E8600
                  ...
                  ...
                  แต่อย่าลืมว่าเกมส์สมัยใหม่ที่กำลังจะเกิด มันจะรองรับ 4 หัวหมดแล้ว(GTAไง)...
                  เอาอนาคตเลือก Q9550 เลย สดใสกว่าเห็นๆครับ

ข้างล่างว่าไง

Comment

Originally posted by RmOz View Post
                    เอาตังเพิ่มการ์ดจอเป็น GTX260 + ดีกว่าครับ ผมเองใช้ E8400 แต่ GTX260 กำลังจะถอย 285 เพื่อความ
                    มันส์ของเกมส์ ^^
                    เอิ๊กๆ ของเมพ อีกแว้ว

Comment

ผมคิดว่าคุณ royyime พูดถูกนะ แต่คุณน่าจะคำนึงถึงองค์ประกอบอื่นๆดูหน่อย อย่างการ์ดจอหรือบอร์ดก็สำคัญ

Comment

เชียร์ Q9550 แล้วกัน ครอบคลุมการใช้งานทั้งทำงาน-เล่นเกมส์

Comment

เปลี่ยน VGA ก่อนโลด

Comment

q9550 เอามาลาก แรง!!

Comment

ผมเลือก Q9550 นะครับ

ตอนเอาE8 ลาก ไป 4.5 บางเทสไวกว่า Q95@4.0 มากเลยนะครับ
                              แต่พวกเกมที่มันรันบน4หัวแล้วตัดต่อหนังรู้สึกได้ทันทีว่า Q95 มันแจ่มกว่า E8@4.5

Comment

Working...
                              X