Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเรื่องใส่แรมต่างบัสกันครับ มันจะฉุดเครื่องใช้ช้ามั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเรื่องใส่แรมต่างบัสกันครับ มันจะฉุดเครื่องใช้ช้ามั้ยครับ

รบกวนถามเรื่องแรมหน่อยครับ ผมมีแรม
    Rambo 512 bus 400*1
    Kington 512 bus 400*1
    Kington 256 bus 400*1
    Kington 128 bus 333*1

1. ผมควรใส่ทั้งหมดมั้ยครับ ถ้าใส่มันจะฉุดเครื่องให้ช้าลงมั้ยครับ
    2. หรือว่าควรเอา Kington 128 bus 333*1 ออกครับ
    3. ใส่กับไม่ใส่ มันต่างกันมากมั้ยครับ

Kington 128 bus 333*1 เอาตัวนี้ออกครับ

Comment

เอามาขายผมเลยครับ กำลังต้องการ DDR1

จะขาย PM มานะครับ

Comment

ผมว่าเอา 256MB ออกด้วยดีกว่า เพิ่มมาแค่ 256MB ไม่ช่วยอะไร แถมไม่งั้นมันจะกลายเป็น single channel เอา

Comment

ไม่ต้องใส่จะดีกว่านะครับ

Comment

Originally posted by vibe View Post
            Kington 128 bus 333*1 เอาตัวนี้ออกครับ

Comment

เอาตัวKington 128m 333 ออกคับเพราะว่าตัวที่เป็น 400 มันจะวิ่งตามตัวที่น้อยที่สุดคือ 333
              และก็ตามที่คุณAmmerบอกเอาตัว256ออกด้วยคับเพราะมันจะได้เป็น Dual Channel หรือไม่ก็แล้วแต่คุณคับว่าเอาออกหรือไม่

Comment

Working...
              X