Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS P6T Deluxe เห็น RAM ไม่ครบ ทำไงดีครับ T_T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS P6T Deluxe เห็น RAM ไม่ครบ ทำไงดีครับ T_T

เทส RAM ทั้งหมดแล้วครับ ทุกตัวไม่เสีย ผมมีทั้งหมด 3GB แต่พอใส่หมดทุกตัว มันดันเห็นแค่ 2GB บ้าง 1GB บ้าง (งงตรงนี้แหละครับ แค่สลับกันใส่คนละช่องม่างก็เห็นลดไป 1GB ละ -*-) จนปัญญาแล้วอะครับ รบกวนผู้รู้ไขข้อข้องใจให้ผมทีสิครับ T_T

ปล.ลืมบอกครับ ผมใส่การ์ดจอไป 2 ตัว ,(พอดีจะต่อ 3 จออะครับ) มี GTX260 896MB, 7300GS 512MB ไม่ทราบว่าเพื่อนบอกว่า Asus มีปัญหาคือจะเห็น RAM รวมทั้งหมดได้แค่ 4GB เป็นเรื่องจริงหรือไม่ครับ?
    Last edited by KuLiKo; 7 May 2009, 22:53:34.

แย่จัง ไม่มีใครตอบเลย -*-

ผมลองจนได้แล้วครับ สรุปคืออยู่ดีๆ มันต่อแบบ Triple Channal ไม่ได้ ต้องต่อแบบ Dual Channal + One Channal อีกช่องนึง ^^

Comment

Originally posted by KuLiKo View Post
      เทส RAM ทั้งหมดแล้วครับ ทุกตัวไม่เสีย ผมมีทั้งหมด 3GB แต่พอใส่หมดทุกตัว มันดันเห็นแค่ 2GB บ้าง 1GB บ้าง (งงตรงนี้แหละครับ แค่สลับกันใส่คนละช่องม่างก็เห็นลดไป 1GB ละ -*-) จนปัญญาแล้วอะครับ รบกวนผู้รู้ไขข้อข้องใจให้ผมทีสิครับ T_T

ปล.ลืมบอกครับ ผมใส่การ์ดจอไป 2 ตัว ,(พอดีจะต่อ 3 จออะครับ) มี GTX260 896MB, 7300GS 512MB ไม่ทราบว่าเพื่อนบอกว่า Asus มีปัญหาคือจะเห็น RAM รวมทั้งหมดได้แค่ 4GB เป็นเรื่องจริงหรือไม่ครับ?
      บอกเพื่อนดื่มวีต้าแร้วนอนซะอย่าคิดมาก ของผมบอร์ดเดียวกะคุนใส่3ก้อเหน3 เอ้อไม่ใช่2.99 สิถึงจะถูก

จะเหนแรมครบหรือไม่เหนเท่าไหร่อยู่ที่วินโดวว่า32,64bit

Comment

Originally posted by momoari View Post
        บอกเพื่อนดื่มวีต้าแร้วนอนซะอย่าคิดมาก ของผมบอร์ดเดียวกะคุนใส่3ก้อเหน3 เอ้อไม่ใช่2.99 สิถึงจะถูก

จะเหนแรมครบหรือไม่เหนเท่าไหร่อยู่ที่วินโดวว่า32,64bit
        ผมหมายถึง หน้า BIOS ครับท่าน ผมพอทราบเรื่อง Windows 32-64bit แล้วครับ

Comment

เครมครับ สล๊อตเสียไปรูนึงครับ

Comment

Originally posted by lemonstory View Post
            เครมครับ สล๊อตเสียไปรูนึงครับ
            กะจ๊ากกกกกกกกกกก!!?! ไม่นะ ผมยังไม่อยากไปพันติ๊บบบบบบบบ T_T

เดี๋ยวรออัพเป็น 6GB แล้วไปเคลมแล้วกันครับ ขอบคุณมากครับ ^^

Comment

Working...
            X