Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 50,000 ช่วยจัดเสปกหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 50,000 ช่วยจัดเสปกหน่อยครับ

เอาไว้ sim งานครับ
    รวมทุกอย่างอยู่ใน 50,000 ครับ
    เล่นเกมก็พวก วินนิ่ง ครับเพื่ิออนาคตด้วย

sim งาน cpu แรงๆ แรม อยากได้สัก 8 กิ็ก ไม่รู้จะรับถึงหรือปล่าว
    หรือเอาพวก ddr3 เลยก็ได้ครับขอบคุณครับ

i7 โล้ด

Comment

ช่วยหน่อยนะครับ จะรีบไปชื้อแล้วครับ
      ขอบคุณครับ

Comment

ลองๆดูนะึคับ
        cpu:i7 920 11000
        mb:ASUS P6T DELUXE V2 10800
        psu:TT 850W 5800
        case:CM690 2900
        DVD:... 800
        pci-e:Galaxy gtx275 9450
        HD:WD 1001FALS 4250
        ram: 6GB (3x2048MB) 1600 MHz CL 8-8-8 4900

รวม 49900 เลขสวยๆ

รอฟังท่านอื่นๆอีกนะคับ

ผมไม่รู้ ผมเมาาา

Comment

ู^
          ^
          ตามนั้น เมาาอีกคน เอิ๊กๆๆๆๆ

Comment

ผมว่ามันจะแรงเกินเกมส์ประเภทนี้ไปประมาณ 20เ ท่า ได้ครับเท่าที่ดีสเปคที่จัดๆกันมา
            นึกว่าเอามาเล่นเกมส์ประเภท เดินลุย ซะอีกครับ อิอิ

Comment

ผมสนับสนุนผู้เล่นวินนิ่งอย่างเป้นทางการ

Comment

ตามทีเค้าว่าๆ มาก้อ โอเค นะคะ

ยังมะค่อยมีความรู้เรื่องคอม เท่าไหร่

รอ ก่อนได้ไม๊ อ่ะ ถ้าเปงเซียน เด๋ว จามาบอก

อย่าเพิ่งรีบซื้อ นะ อิ อิ

Comment

คือ winning เป็นเรื่องหลัก
                  เห้ยไม่ใช่ๆ
                  เป็นเรื่องลอง เอาไว้ sim งานเป็นเรื่องหลักอะครับ

Comment

Originally posted by kaholulu View Post
                    คือ winning เป็นเรื่องหลัก
                    เห้ยไม่ใช่ๆ
                    เป็นเรื่องลอง เอาไว้ sim งานเป็นเรื่องหลักอะครับ
                    ว่างๆมาเจอกันหน่อย

Comment

Originally posted by MuMaZor View Post
                      ผมสนับสนุนผู้เล่นวินนิ่งอย่างเป้นทางการ
                      18+ ก็เห็นเล่นมากกว่าวินนิ่งอีก

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
                        18+ ก็เห็นเล่นมากกว่าวินนิ่งอีก
                        กำ โหลดเสร็จแล้ว ยังไม่ได้ลองเลยอ่ะ

รออีกอาทิตย์นึงได้เล่นละ

Comment

sim งาน แปลว่าไรเหรอ

หรือว่าผมเข้าใจผิด เค้าเล่นเกม sim + งาน เหรอครับ

แหะๆ

Comment

Originally posted by signe View Post
                            sim งาน แปลว่าไรเหรอ

หรือว่าผมเข้าใจผิด เค้าเล่นเกม sim + งาน เหรอครับ

แหะๆ
                            simulate งานครับผม พวก โปรแกรม sim ต่างๆ
                            พวก math lab และโปรแกรมทางด้านวิศวกรรมอะครับ
                            คือเลยต้องเน้นการประมวลผลเร็ว ไม่งั้นงานบางงานรอเป็นวันๆ ครับ

ครับยังต้องการความเห็นเพิ่มเต็มอยู่นะครับ
                            ขอบคุณสำหรับทุกๆความเห็นครับ

Comment

Originally posted by kaholulu View Post
                              simulate งานครับผม พวก โปรแกรม sim ต่างๆ
                              พวก math lab และโปรแกรมทางด้านวิศวกรรมอะครับ
                              คือเลยต้องเน้นการประมวลผลเร็ว ไม่งั้นงานบางงานรอเป็นวันๆ ครับ

ครับยังต้องการความเห็นเพิ่มเต็มอยู่นะครับ
                              ขอบคุณสำหรับทุกๆความเห็นครับ
                              สงัสยผมจะเข้าใจผิดอย่างแรง simulate

เอาใหม่
                              เอาไปทำงานโดยเฉพาะเลยนะครับ
                              i7 920 11000
                              Gigayte X58 DU4 9000
                              RAM GSKILL PK CL7 1333 6G 4400
                              HDD WD AAKS 640Gx3 RAID0 7200
                              CASE ThermalTake Armor+ MX VH8000SWA อะลูมิเนียม 4900 เย็นครับ
                              DVD 900
                              PCI-E GTS250 ASUS DK TOP 6000 ตัวนี้คงไม่เน้นเท่าไรแต่อยุ่บน i7 แรงหายห่วงครับ
                              SINZ TERMALIGHT TRUE BLACK 2700 เอาเผื่ออยากแรงแบบ 4G ครับ เวลาเรนเดอร์งานจะทุ่นเวลาไปมากเลยครับ
                              PSU TT 750W 4900
                              Last edited by wikorn; 8 May 2009, 21:13:36.

Comment

Working...
                              X