Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sound Blaster Live!L SB0100 ตอบข้อสงใสหน่อยคับ!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sound Blaster Live!L SB0100 ตอบข้อสงใสหน่อยคับ!!!

ผมใช่ กับไดร์เวอร์ KX ลำโพง 2.1 นะคับ

สงใสจิงๆ เสียบ แจ็คสีเขียว หรือ เจ็คสีดำ ถ้าสีดำมันจะใช่งานของ ASIO <<(อันนี่ผิดถูกป่าวไม่รู้นะ)

แล้ว แบบไหนเสียงดีกว่ากัน ผมลองฟังๆ มันก็ เหมือนๆกัน ฟังไม่ออกสักที

เ้พื่อนๆ ว่าไง แนะนำผมมาหน่อยคับ ว่าแบบไหนดีกว่ากัน

ผมเสียบแจ๊คดำตลอดครับ

เคยลองเอาหูฟังไปเสียบ เทียบกันระหว่างเขียวกับดำ

เขียว >> มีเสียงซ่าๆ เหมือนน๊อยซ์
    ดำ>> ใส เสียงสะอาด

ปล. ผิดพลาดยังไงขออภัยครับ

Comment

ไม่แน่ใจนะครับ

ระหว่าง แจ็คดำของ SB0220 Malay อันนั้นสูตรเทพ

แต่ของ SB0100 ไม่แน่ใจครับ รอผู้รู้มาตอบ

Comment

Originally posted by zianjokerzaa View Post
        ผมเสียบแจ๊คดำตลอดครับ

เคยลองเอาหูฟังไปเสียบ เทียบกันระหว่างเขียวกับดำ

เขียว >> มีเสียงซ่าๆ เหมือนน๊อยซ์
        ดำ>> ใส เสียงสะอาด

ปล. ผิดพลาดยังไงขออภัยครับ
        แต่ทำไมของผมมันเป็นแบบว่า

เสียงเหมือนกันเลย

เขียว >>> จะดังใสกว่า

ดำ >>> จะเบากว่าต้อง ปรับเร่งเพิ่ม แล้วเสียงมันออก mono ยังไงไม่รู้

แต่ที่ได้อ่านๆ มา สีดำมันจะดีกว่านี่ ทำไม ของผม สีเขียวดีกว่าเลย สงใสคับ

Comment

มันไม่ได้ เขียวคู่หน้า ดำคู่หลัง หรอครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=70273

"The KX project drivers though just switch the front output to the rear output jacks. Because the rear output jacks use a better quality Phillips DAC."
            Credit Battlecruiser

Comment

Originally posted by Anubizy_GOLD View Post
              thk kub จะ ลอง

Comment

ลองแล้ว เขียวดัง

ดำ เบาลง

งง จิงๆ

Comment

แล้ว SB0100 มันเสียงดี ว่า ออนบอดร์ ทุกรุ่นไำหมคับ ใครรู้ ตอบที

Comment

ดีกว่าออนบอร์ดทุกรุ่นครับ

Comment

Originally posted by Anubizy_GOLD View Post
                      ดีกว่าออนบอร์ดทุกรุ่นครับ
                      อ่าคับ ขอบคุณที่ตอบให้ผม

ท่าน แนะนำ สาย mini to mini ยาว สัก 1.5-2 เมตร ให้หน่อยได้มะคับ

Comment

ของ ท่าน soravisk ใน Hifi Market คุณภาพเกินราคาครับ

Comment

ของ ท่าน soravisk ใน Hifi Market คุณภาพเกินราคาครับ
                          เปิดไป 10 หน้าไม่เจอเลยคับ มันอยุ๋ ตรงไหนน้อ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=319466

Comment

Working...
                            X