Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตระกูลqxxxxทั้งหลายจะโดนทิ้งมั้ยครับ?????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขึ้นอยู่กับใจเราว่า จะทิ้งมันรึเปล่า ตกรุ่นไปแล้ว เราจะถือว่ามันตกรุ่นสำหรับเราเอง ไปด้วยรึเปล่า?

รู้สึกโดนทิ้งหรือตกรุ่น ในความเห็นเรา
    แต่คนอื่นๆอาจจะมองว่า มันแรงดี ตรูยังใช้มันไม่เคยจะคุ้มเลย ตกรุ่นช่างมัน แค่นี้ตรูถือว่าแรงแล้ว ก็ได้ครับ

คนใช้478 กันเยอะแยะไปครับ อิอิ เขาก็ยังบ่นว่า เครื่องทันเก่าแล้ว แต่เขาก็ใช้กันได้ เพราะงานของเขาไม่ต้องการของเทพๆ

ตอนนี้หลายๆโปรแกรม มันอาจจะ 2หัวอยู่
    แต่โปรแกรมและเกมส์หลายๆตัว ก็ใช้บน4หัวได้ดีนะ

ซื้อ Q9400 มาใช้ไปก่อนก็ได้ครับ ถ้าไม่มีโครงการอัพเกรดเพิ่มเติม
    เพราะ i5 มา ก็ต้องยกหมด บอร์ด-ซีพียู-แรม
    Last edited by Zepherous; 8 May 2009, 16:44:55.

Comment

Originally posted by amcrew View Post
      p4 ยังไม่โดนทิ้งเลยเหงยังใช้กันอยู่ นับประสาอะไรกะ 4 คอร์ครับ
      อาก๋ง ท่านผมยังใช้อยู่เลย

Comment

ขอบคุนสำหรับคำแนะนำ.....ตอนนี้สอยq9400มาแล้วครับใช้
        mainboard gigabyte ep45 ud3r ครับ
        ram skill 2gbx2 bus1066(คนขายเชียมาตอนแรกจะเอา800)
        นอกนั้นใช้ของเดิมก้อถือว่าราคาโอเคอยู่ถ้าจะรอ i5 ครับ
        เพราะคนขายแอบบบอกว่าอีก3เดือนเข้าแล้วพอเข้ามาแล้วเนี่ยมันจะนำรุ่นแพงเข้ามาก่อนเพื่อปล่อยของเก่าให้หมด
        เปนกลยุทของตลาดเมืองไทยที่ไม่ค่อยจะเวิกต่อผู้บริโภคเท่าไร
        ......ตัดมาที่การใช้งานผมว่าq9400ก้อโอเคเลยนะครับแบบก๊อปปี้ไฟล์ลงข้อมูลripไฟล์ไรพวกเนี่ยเร็วกว่าของเก่าอยู่มากเอามาลองทำงานดูก้อดีเหมือนกัน..กะว่าคงใช้ได้อีกประมานสามปีไปเลยนะครับค่อยคิดเรื่องอัพเกรด
        แต่ยังไม่ได้ลองเล่นเกมดูเลยไม่รู้เปนไง
        สุดท้ายแล้วมันทำให้ผมอยากรู้ว่าi7มันแรงขนาดไหนนั้นเอง.......กิเลสอยู่ที่ตัวเรานั่นไงสนันสนุนrepบนๆๆครับ

Comment

อืมแลล้วผมขอถามอีกเรื่องครับถ้าผมไม่ocเนี่ยต้องติด cpu coolerไหม??แต่เปิดเครื่องเล่นห้องแอร์บ้างไม่แอร์บ้างเปิดบางทีก้อทั้งวันหรือทั้งคืนแล้วแต่กิจกรรม...ขอบคุนคับ

Comment

ไม่จำเป็นครับ เปลืองตังค์โดยใช่เหตุ แต่ถ้าเป็นความชอบส่วนตัวก็ไม่ว่ากัน (ความเห็นผมคนเดียวนะ 55)

Comment

ซื้อเลยครับ ซื้อแล้วยังไงก็ได้ไช้อยู่ดี รุ่นไรก็ได้

Comment

Originally posted by Newhand11 View Post
                ขอบคุนสำหรับคำแนะนำ.....ตอนนี้สอยq9400มาแล้วครับใช้
                mainboard gigabyte ep45 ud3r ครับ
                ram skill 2gbx2 bus1066(คนขายเชียมาตอนแรกจะเอา800)
                นอกนั้นใช้ของเดิมก้อถือว่าราคาโอเคอยู่ถ้าจะรอ i5 ครับ
                เพราะคนขายแอบบบอกว่าอีก3เดือนเข้าแล้วพอเข้ามาแล้วเนี่ยมันจะนำรุ่นแพงเข้ามาก่อนเพื่อปล่อยของเก่าให้หมด
                เปนกลยุทของตลาดเมืองไทยที่ไม่ค่อยจะเวิกต่อผู้บริโภคเท่าไร
                ......ตัดมาที่การใช้งานผมว่าq9400ก้อโอเคเลยนะครับแบบก๊อปปี้ไฟล์ลงข้อมูลripไฟล์ไรพวกเนี่ยเร็วกว่าของเก่าอยู่มากเอามาลองทำงานดูก้อดีเหมือนกัน..กะว่าคงใช้ได้อีกประมานสามปีไปเลยนะครับค่อยคิดเรื่องอัพเกรด
                แต่ยังไม่ได้ลองเล่นเกมดูเลยไม่รู้เปนไง
                สุดท้ายแล้วมันทำให้ผมอยากรู้ว่าi7มันแรงขนาดไหนนั้นเอง.......กิเลสอยู่ที่ตัวเรานั่นไงสนันสนุนrepบนๆๆครับ

คิดแบบนี้ถูกละครับ ไม่จำเป็นว่า i5 มา จะต้องเปลี่ยนไปเล่นมันเลย
                ให้มันผ่านไปอีักสัก 1 ปีก็ยังไม่สายครับ เพราะตัวที่ออกมาแรกๆ มันก็เป็นรุ่นทดลองตลาด
                รอให้มันมันเข้าที่เข้าทาง หรือมีรุ่นพัฒนาดีกว่าออกมา จะเปลี่ยนไปเล่นทีหลังก็ได้

Comment

Working...
                X