Announcement

Collapse
No announcement yet.

Bios ตัว ECS Black 780 ultra เซ็ทค่าในส่วนของ VGA ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Bios ตัว ECS Black 780 ultra เซ็ทค่าในส่วนของ VGA ยังไงครับ

ผมเซ็ท UMA > Disabled , Init First > PCI Express , อันสุดท้ายไม่เข้าใจ always หรือ auto ดีครับ เห็นว่าเกี่ยวกับบิทแรม แล้วก็มี Surround View > Disabled
    ตอนนี้เจอปัญหานึงคือเวลาบูทเครื่องครั้งแรก ไฟ HDD Led จะแดงนานเหมือนกับเราจั๊มพ์ Reset Bios แล้วจอจะไม่ติด
    มันจะกะพริบๆ แบบไม่มีสัญญาณออกจากการ์ดจอ ต้องกด restart สัญญาณก็มา เลยงงกับการเซ็ทค่า VGA ใน Bios ครับ ยังไงรบกวนแนะนำการเซ็ท VGA ใน Bios ทีครับ
    VGA ที่ใช้เป็น Sapphire 4670 DDR4 512 ครับ
    ฺBoard K8A780GM - A Ultra
    CPU 7750BE (เดิมๆ ไม่ได้ลาก)
    Ram Corsair XMS 5 5 5 18
    ตอนนี้ก็ลองปรับหลายๆ อย่างแล้วก็ยังเหมือนเดิม Load Default ก็แล้ว เป็นอาการเดิมทุกครั้งที่เปิดเครื่องใหม่ ยกเว้นรีสตาร์ท คิดว่าจะลอง Flash Bios เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดก็ไม่รู้จะหายไหม แถมยังกลัวเสี่ยง Flash แล้ว Bios เน่าอีกนี่อ่ะสิครับ
    ขอบคุณครับ

ช่วยหาสาเหตุที่ครับ...

Comment

Working...
    X