Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยนะครับ จะบ้าตายแว้วววว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยนะครับ จะบ้าตายแว้วววว

เพิ่งซื้อ Core2duo 1.86 G Mainboard asus P5B-V แล้วพอบู๊ตถึงหน้าไบออสมันฟ้องว่า Intel CPU uCode error คับ แล้วให้กด F1 to resume ครับ ช่วยทีนะครับ อยากเล่นจะบ้าแล้ววครับ ขอบคุณมากครับ

ลองเข้าไปปรับใน bios ที่เขียนว่า 0bit excute หรือไรซักอย่างนี่ ให้เป็น disable ครับ

Comment

ขอบคุณมากนะครับ
      อยากจะถามอีกอย่างว่า ได้ไปอ่านวิธีแก้มาแล้วเค้าบอกว่าให้ แฟรชไบออส อยากทราบว่าทำไงอ่าคับยากรึป่าว ช่วยสอนเป็นภาษาไทยหน่อยได้มั้ยคับ ขอบคุณมากครับ

Comment

ไม่อยากนะ โหลดตัวที่จะแฟต มาก่อน จิ ในนั้นจะมี read me อยู่นะ อ่านแล้วทำตามนั้น
        ***ปล.ของผมเคยขึ้นแบบนี้เหมือนกัน ผมไปตั้งค่าวันที่กะเวลา มันก็หาย

Comment

Working...
        X