Announcement

Collapse
No announcement yet.

hd4770 นี่เล่นเกม lcd 32ไหวเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• hd4770 นี่เล่นเกม lcd 32ไหวเปล่าครับ

hd4770 นี่เล่นเกม lcd 32ไหวเปล่าครับ แล้วจะต่อhdmi ใด้เปล่าครับ

เดี้ยงตั้งแต่ 24" ละ
    ถ้าปรับตามความละเอียดจอ

Comment

ผมว่าได้นะเพราะ32นิ้วมันแึค่1378*768ประมานนี้น่าจะได้นะ

Comment

เกมระดับไหนล่ะครับ

ผมใช้ 8800GT กับจอ 42 นิ้วอยู่ เป็น Ready HD 720P ลื่นหัวแตก เกือบทุกเกม

ถ้าเป็น Full HD ก็ ลื่นน้อยหน่อย จากที่ลองเอง เพราะจอที่บ้านรับได้ที่ 1080P (อัพสเกล) แต่ลื่นอยู่ดี

สรุปให้ว่า ไหวครับ แต่ปรับสุดไม่ได้ทุกเกมเท่านั้นเอง ผมให้ 98% ของเกมปัจจุบันละกัน ที่ปรับได้สุด แบบไม่เปิดAA

Comment

จอใหญ่งี้ หาพวก แรม 1GB ขึ้นไป ดีกว่าครับ การ์ดตัวใหญ่ๆดูจะเหมาะกว่า

Comment

ใช้อยู่กับ Scarlet (ตัวเก่านะ) 1360*768 ลื่นๆครับ
            แต่ถ้าเล่น FullHD อันนี้ไม่ทราบครับ(ยังไม่มี TV FullHD มาลอง)
            อยู่ที่ความละเอียดที่ใช้ครับ จอจะเล็กจะใหญ่ ถ้าความละเอียดไม่มากเกินไปได้หมดแหละครับ
            อย่างมงายกับเรื่องจอเล็กจอใหญ่ครับ ให้ดูที่ความละเอียดที่ใช้เป็นหลักครับ

Comment

Originally posted by _d View Post
              จอใหญ่งี้ หาพวก แรม 1GB ขึ้นไป ดีกว่าครับ การ์ดตัวใหญ่ๆดูจะเหมาะกว่า

Comment

อยู่ ที่ res นิ เกี่ยวไรกับกี่นิ้ว ซื้อแบบพอใช้ ไปก่อน ก้ได้คับ เด่วก้มีรุ่นใหม่ๆ ออกมา

รอความคุ้มดีกว่าค่อยซื้อ แต่ เอาตัวนี้ ไปขัดดอกแทน ก้ไม่เป็นไรหรอก

Comment

จอใหญ่แบบนั้นลอง HD4870 หรือไม่ก็ HD4890 ดีครับแรมเยอะเล่นเกมอะไรก็ลื่น
                  แต่ใช้ HD4770 ไว้ดูหนังก็สบายมากๆครับ

Comment

ตอนนี้ที่เห็นว่าคุ้มๆมีไม่กี่รุ่นเองครับมี4770แล้วก็4870ที่ราคา6690กับกะลาสี260ราคา7500
                    ลองๆดูละกันคับว่าใช้ประมานไหนหวังว่าเกมส์ที่ถามคงไม่ใช่เกมส์ออนไลน์นะคับ

Comment

ขออธิบายนิดนะครับ จะได้พอมองออก
                      ยังมีคนอยู่มากที่สับสนเรื่องจอใหญ่กับ ความละเอียด
                      (ส่วนใหญ่คงฟังตามๆกันมา ใครว่าอย่างไงก็เชื่อกันไปอย่างนั้นสั่งสมกันมา)
                      ถ้าจอ 19 นิ้ว มันทำความละเอียดมา 1900*1080 ได้
                      อยากรู้ว่ามันจะกินการ์ดจอมากกว่า ทีวี 32 นิ้ว ที่ความละเอียดแค่ 1360 * 768 มั๊ย
                      ลองเอาไปคิดดูนะครับ นี่คือจำนวน pixel ที่ได้มา
                      2,052,000 <<<<< อันนี้ได้จากจอ 19 (ที่สมมติว่ามันละเอียด 1900*1080)
                      1,044,480 <<<<< อันนี้ได้จาก ทีวี

คิดว่าการ์ดจอจะต้องประมวลผลจำนวน อันไหนมากกว่ากัน ต่างกันตั้งล้านจุด
                      เรื่องแรมถ้ามีเยอะไว้มันก็ดีครับ มันจะได้จุคำสั่งในการประมวลผลได้มาก
                      แต่ถ้าเล่นแค่โหมดความละเอียดไม่เกิน 1400 แรม 512 เกินพอครับ ถ้าความละเอียดเกินนั้นก็มอง 1 g ไว้เป็นดีครับ
                      ยกตัวอย่างแค่นี้น่าจะพอเข้าใจนะครับ
                      Last edited by jompol99; 8 May 2009, 20:33:14.

Comment

Working...
                      X