Announcement

Collapse
No announcement yet.

R600 อาจจะกินไฟถึง 250w!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

วิธีง่ายๆที่ประหยัดไฟคือทำเครื่องปั่นไฟไว้ใช้เองครับ เช่นตอนเราเล่นเกมส์อยู่เราก็ใช้เท้าปั่นเอาครับซึ่งพลังงานจากเท้าที่เป็นพลังงานกลแปรเปลี่ยนเป็นพลังงานไฟฟ้า เพื่อนๆว่าดีไหมครับแถมวิธีนี้จะทำให้เราไม่ติดเกมส์กันเกินไปครับ(เดี๋ยวเหนื่อยตายก่อน) และยังป้องกันปัญหาโรคน้ำหนักตัวขึ้นได้อีกด้วยครับ(การออกกำลังกายทำให้คุณดูดีขึ้นจริงๆ)

Comment

คนซื้อการ์ดมาใช้ได้ คงมีตังซื้อการ์ดจอครับ

หรือไม่ก็เตรียมไว้พ่วงเลยเอาธรรมดา 1 ใบ/ 1 psu หึ หึ

แต่ผมขอบาย ไม่ได้เล่นเกมส์ อิ่มแล้ว พอ ปีละครั้ง สองครั้งพอได้

Comment

Originally posted by ohm123 View Post
        วิธีง่ายๆที่ประหยัดไฟคือทำเครื่องปั่นไฟไว้ใช้เองครับ เช่นตอนเราเล่นเกมส์อยู่เราก็ใช้เท้าปั่นเอาครับซึ่งพลังงานจากเท้าที่เป็นพลังงานกลแปรเปลี่ยนเป็นพลังงานไฟฟ้า เพื่อนๆว่าดีไหมครับแถมวิธีนี้จะทำให้เราไม่ติดเกมส์กันเกินไปครับ(เดี๋ยวเหนื่อยตายก่อน) และยังป้องกันปัญหาโรคน้ำหนักตัวขึ้นได้อีกด้วยครับ(การออกกำลังกายทำให้คุณดูดีขึ้นจริงๆ)
        แค่เปิดเครื่องก็ปั่นกันตาแหกแล้วครับ

Comment

Working...
        X