Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้PSU-View GOLD ช่วยหน่อยค่ะ อาการนี้PSU ไม่พอหรือว่ามันเสียหรอคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้PSU-View GOLD ช่วยหน่อยค่ะ อาการนี้PSU ไม่พอหรือว่ามันเสียหรอคะ

คือตอนแรกเราก็ใช้พาวเวอร์ติดมากะเคส G-View I ที่พัดลมข้างมันใหญ่ๆอะค่ะ
    สเปคก็

AMD 7750BE
    Board ECS Black Ultra
    Ram Kingston 2x1GB. Bus 800
    VGA Spark 9800GT
    Hdd Western 320 AAKS
    1 Drive DVD RW

แค่นี้เองค่ะ ใช้พาวเวอร์ที่ติดมากะเคสก็เล่นได้ตามปกตินะคะ แต่แค่มันไม่มีสาย 8 พินให้เสียบลงบอร์ดก็เลยเสียบ4พินไปก็เล่นได้ทุกวันไม่มีผิดปกติ จนเริ่มรู้สึกอยากเปลี่ยนPSU เลยไปซื้อ PSU G-View Gold มาค่ะเห็นมัน 550Watt ก็รู้ว่ามันไม่เต็ม แต่ขนาด 450เดิมๆ ติดเคสยังเล่นได้เลยไม่มีดับด้วย ก็เลยคิดว่ายังไงG-View Gold ก็พอ แต่พอเอามาเสียบปุ๊บ เล่นได้แป๊บเดียวเครื่องก็Restart เองซะงั้น ก็เลยสงสัยว่าทำไม PSU ติดเคส450Watt มันเล่นได้ไม่มีดับมาเป็นอาทิตย์ แต่ PSU Gview Gold ตัวละ 1750บาท 550Watt กลับเล่นไม่ได้

หรือว่า PSU มันเสียคะ จะได้เอาไปเคลม อ่อแล้วขอถามอีกนิดนึงนะคะว่า ทำไมพัดลมใน PSU มันพัดลมออกมาข้างล่างอะค่ะ ไม่ได้ออกหลังเคส มันพัดในเคสน่ะค่ะ แปลกดีเพิ่งเคยเห็น

ใครใช้ PSU G-View Gold แล้วเป็นแบบนี้บ้าง รบกวนบอกหน่อยค่ะว่าท่านๆใช้สเปคอะไรกันบ้างคะ ถ้าเสียจะได้เอาไปเคลม ขอบคุณมากค่า ^^

G-View Gold ตัวนี้มีปัญหาครับ คนที่ซื้อไปแล้วเจอปัญหาแบบนี้เยอะมาก

ขายทิ้งแล้วเปลี่ยนยี่ห้อดีกว่าครับ

Comment

หรือว่า PSU มันเสียคะ จะได้เอาไปเคลม อ่อแล้วขอถามอีกนิดนึงนะคะว่า ทำไมพัดลมใน PSU มันพัดลมออกมาข้างล่างอะค่ะ ไม่ได้ออกหลังเคส มันพัดในเคสน่ะค่ะ แปลกดีเพิ่งเคยเห็น
      ไม่ใช่พัดลงล่างนะครับ มันดูดอากาศจากข้างในแล้วระบายออกที่ตะแกรงรังผึ้งด้านหลังครับ ^^"
      Last edited by longbow; 8 May 2009, 13:39:05.

Comment

G-view ไม่ว่าติดเคสหรือซื้อแยก ***งๆ ไว้เลยครับ

ถ้าของมีปัญหาอย่าไปขายครับ ส่งเครมก่อนดีกว่า

แต่ถ้าใช้ได้ปกติ แต่จ่ายไฟไม่พอ ก็ขายให้กับคนที่เคื่องใช้ไฟไม่มากไปเลยครับ

Comment

...
          Last edited by dept; 8 May 2009, 13:41:48.

Comment

Originally posted by dept View Post
            เอ๊ะ ตกลง ช หรือ ญ หรือแปลงมาแล้วกันแน่ครับ
            ผม Quote จากด้านบบนมาครับ แต่โค้ดไม่ติด (- -)" ผมว่าท่านลองอ่านดีๆก่อนนะครับ
            Last edited by longbow; 8 May 2009, 13:42:10.

Comment

Originally posted by longbow View Post
              ผม Quote จากด้านบบนมาครับ แต่โค้ดไม่ติด (- -)" ผมว่าท่านลองอ่านดีๆก่อนนะครับ
              อ่อนั่นสิครับ เลยงง ขออภัยครับ

Comment

เดี๋ยวเล่าอะไรให้ฟังครับ อย่าเสียใจนะ...
                PSU ของผม G-View Titanium
                ชื้อมาวันแรกเครื่องรีสตาร์ทเลยครับ...งงงวยครับ หาสาเหตุก่อนพบว่าเป็นที่ PSU แน่นอนแล้ว
                เอาไปเคลมครับ สุดยอดครับ G-View ประกับตั้ง 3 ปี หายห่วง...
                เคลมเสร๊จเรียบร้อยเอากลับมาดูล่องลอยมีการลอกสติ๊กเกอร์ออก...แน่นอนมันไม่ได้เปลี่ยนให้ใหม่
                ไม่เป็นไรใช้ได้ก็พอ ... แต่เหมือนเดิมทุกประการเครื่อง รี รี รี รี เซง...จบ
                อย่าเสียใจนะครับของมันห่วย
                ...แต่ถึงของมันห่วยตอนนี้ผมก็ยังใช้มันอยู่ครับ...ไม่มีเงินครับ
                แต่ถึงอย่างไรท่านลองเอาพัดลมมาเป่าดูดิ...มันจะใช้ได้ยาวครับ
                สาเหตุหนึ่งผมว่ามาจาก...อะไร 12A เนี้ยแหละ (ลองไปอ่านที่เค้าปักหมุดดูดิ เรื่อง ทำไมต้อง PSU วัตแท้อะ)

พูดจากประสบการนะครับ ไม่ใช่วิชาการ ผิดพลาดประการใดขออภัยอย่างสูง

Comment

เห็นเค้าว่ากันว่า เคลมแทบทุกตัวเลย -..-"a

Comment

อ่าว ทำไมทำงี้อะ เซ็งเลย เดี๋ยวจาไปเคลมที่0หัวเหลียนเองเลย เซ็งๆๆๆ

Comment

Originally posted by longbow View Post
                      ไม่ใช่พัดลงล่างนะครับ มันดูดอากาศจากข้างในแล้วระบายออกที่ตะแกรงรังผึ้งด้านหลังครับ ^^"
                      อันนี้ของเรามันไม่ออกข้างหลังตรงตะแกรงรังผึ้งนะ มันเป่าลงในเคสอะ ลงบอร์ดลง CPU

Comment

จีวิว -..-

Comment

จีวิวอีกแว้ว แต่ทำไมเพื่อนเราใช้มะมีปัญหาหว่า -*-

Comment

เอาไปเคลมละเอามาขาย

Comment

ยี่ห้อนี้ผมซื้อแค่เคส PSU ติดเคสติดเคสถือเป็นของแถม

Comment

Working...
                              X