Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาจะซื้อกาสจอจะดูยังไงว่าเป็นของใหม่ !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาจะซื้อกาสจอจะดูยังไงว่าเป็นของใหม่ !!!

คือถามหน่อยคับ ตามหัวข้อ

แล้วปกติกล่องการ์ดจอมันหุ้มด้วยพลาสติกใสรึเปล่า

แล้วจะมีวิธีดูยังไง ว่าเป็นของใหม่ที่ยังไม่ได้แกะ

มาแชร์ความรู้กันครับ
    Last edited by KazuyaVIP; 9 May 2009, 02:50:48.

ซื้อตามร้าน เป็นของมือ 1 ทั้งนั้นล่ะครับ เวลาซื้อก็ดูร้านที่เราเชื่อถือนะครับ สบายใจดี

Comment

ใหม่ ไร้คราบ สะอาดหมดจด ต้อง.......กลิ่นมะนาว เอ๊ย!!?! ไม่ใช่ -*-

ผมว่าน่าจะของมือ1หมดแหละครับ ใหม่ๆ กลิ่นมันจะแปลกลองดมดูครับ เอิ๊กๆ

Comment

ก็วันก่อนไปซื้อมาที่ร้าน J.I.B ที่เชียงใหม่

ก็เข้าไปซื้อ บอด M4A78 Pro ตัวที่ใช้อยู่นี่แระ

พี่แกเขาก็เอาของมา ผมก็ขอเช็คของดู ตามสภาพ OK เลย

พอบอก พี่เอาตัวนี้ พี่แกก็เอากล่องที่ให้ผมดูเก็บแล้วเอาอีกกล่องมา

เราก็งง อ่าว พี่ไม่ใช้กล่องนี้ไม่ใช่กล่องนี้นิ พี่แกก็บอกว่าทางร้านพี่

สินค้าไหนมาก่อน ต้องขายชิ้นนั้นก่อน (คิดในใจ แล้วม..จะเอากล่องนี้มาให้ดูทำซาก เพื่ออะไร !)

เราก็ ขอเขาดูสภาพสินค้าใหม่ ก็ไม่ค่อยจะประทับใจเท่าไร รายปริ้นมีคล้าบ คล้ายๆ กาวอยู่

เราก็ถาม พี่นี่คล้าบอะไร พี่แกก็บอก อ๋อ มันเป็นของมันอยู่แล้วไม่เป็นไร

ก็ว่าจะไม่เอาแล้ว แต่พี่แกก็คิดตังไปแล้วก็ เออๆๆ ปล่อยไปถือว่าเป็นประสบการ์ณ

Comment

ถ้ามีประกันครบ ก็ไม่ค่อยน่าเป็นห่วงครับ

Comment

Originally posted by KazuyaVIP View Post
            ก็วันก่อนไปซื้อมาที่ร้าน J.I.B ที่เชียงใหม่

ก็เข้าไปซื้อ บอด M4A78 Pro ตัวที่ใช้อยู่นี่แระ

พี่แกเขาก็เอาของมา ผมก็ขอเช็คของดู ตามสภาพ OK เลย

พอบอก พี่เอาตัวนี้ พี่แกก็เอากล่องที่ให้ผมดูเก็บแล้วเอาอีกกล่องมา

เราก็งง อ่าว พี่ไม่ใช้กล่องนี้ไม่ใช่กล่องนี้นิ พี่แกก็บอกว่าทางร้านพี่

สินค้าไหนมาก่อน ต้องขายชิ้นนั้นก่อน (คิดในใจ แล้วม..จะเอากล่องนี้มาให้ดูทำซาก เพื่ออะไร !)

เราก็ ขอเขาดูสภาพสินค้าใหม่ ก็ไม่ค่อยจะประทับใจเท่าไร รายปริ้นมีคล้าบ คล้ายๆ กาวอยู่

เราก็ถาม พี่นี่คล้าบอะไร พี่แกก็บอก อ๋อ มันเป็นของมันอยู่แล้วไม่เป็นไร

ก็ว่าจะไม่เอาแล้ว แต่พี่แกก็คิดตังไปแล้วก็ เออๆๆ ปล่อยไปถือว่าเป็นประสบการ์ณ
            ลอยคราบที่ชวนให้สงสัย

Comment

กาสจอไม่มีในโลกครับ เค้ามีแต่ การ์ดจอ

ถ้า กาสจอ หมายถึง จอที่เป็นสภาวะก้าสใช่ไหม ???

Comment

ของใหม่ไม่จำเป็นว่าจะต้องดีเสมอไปหรอกครับ

และถึงคุณจะซื้อของใหม่แค่ไหนยังไง เค้าก็ต้องแกะออกมาติดวอยด์ก่อนอยู่ดี

ดังนั้นถ้าจะหาซื้อของใหม่แบบ ไม่เคยแกะออกมาจากกล่อง ไร้ริ้วรอยการแกะเลย มันคงไม่มีหรอกครับ

ถ้าเปนผม ผมเลือกของมือ 2 ที่ผ่านการเทสมาแล้วว่า ซื้อมาใช้งานได้ปกติแน่นอน ยังดีกว่าเลย

ได้ทั้งถูกกว่า และมั่นใจได้มากกว่า เพราะมีคนเทสให้แล้ว แถมถูกกว่าด้วย

อุปกรณ์คอมมันไม่ได้สึกหรอกันง่ายๆหรอกครับ ซื้อมือ 1 กับมือ 2 มันไม่ได้ต่างอะไรเลยจริงๆ ถ้าสภาพยังดีอยู่

Comment

gเช็ค คภายนอกก้อพอครับ ว่ามีคราบน้ำ รอยใหม้หรือป่าว ซิ้งค์แนบกับgpuไม๊ น๊อตมีรอยไขไม๊ พวกที่จะทำให้หมดประกันอ่ะครับ ดูให้ดีก่อนเอาของออกจากร้าน ถ้าไม่มีพวกนี้ ก้อ อุ่นใจไปอ่ะครับ ถึงเอาไปเปิดไม่ติดก้อ เคลมได้ เพราะมีประกันอยู่

Comment

ประมาณนั้นครับ ขอบคุณที่แบ่งปันความรู้
                    Last edited by KazuyaVIP; 9 May 2009, 02:50:04.

Comment

เข้ามาเก็บข้อมูลครับ

อิอิ

Comment

ดมกลิ่น

แต่เค้าต้องแกะมาแปะวอย ลายมือจะน้อยมาก แต่ถ้าสภาพอุบาทจริง เดินหนีเลยครับ

Comment

ปกติไปซื้อ ผมจะบอกเค้าก่อนเลย ขอตัวใหม่แหะกล่องน่ะ แล้วก็เช็คสภาพ~ไม่มีกล่องสวย พลาสติกไม่มีขาด ซิ้งไม่บิ้น

Comment

ผมดูตรงทองแดงครับ ดูให้มันสท้อนกับแสง ถ้ามีรอยเสียบตรงสล๊อด แสดงว่าเคยมีคนซื้อไปใช้งาน แล้วเอามา
                            เปลี่ยนครับ แรมก็ดูแบบนี้ครับ
                            ถ้าเป็นเมนบอร์ดดูยากหน่อย ถ้าซื้อไป1วัน หรือซื้อไปตอนเช้า เย็นมาเปลี่ยน(ข้างบ้านบอกไม่ดี เลยเอามาเปลี่ยน)
                            สังเกตุตรงวอยรับประกันครับ วอยรับประกันบ้างบริษัทเตะไม่ได้ครับ หลุดเป็นเม็ดๆ ต้องติดทับอย่างเดียว
                            พอติดวอยทับมันก็หนาขึ้น

Comment

กาสจอ = =

Comment

Working...
                              X