Announcement

Collapse
No announcement yet.

Enermax 460 w + 4870 ไฟพอป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Enermax 460 w + 4870 ไฟพอป่าวครับ

E5200
    Gigabyte Ep45-Ud3r
    Sesgate 160 g
    Dvd Lite-on
    เคสใส พัดลมเล็ก 5 ตัว
    กำลังตัดสินใจเปลี่ยนการ์ดจออยู่ครับ ถา้ Enermax 460 w ใช้ไม่ได้
    ต้องเปลี่ยนเป็นตัวไหนครับ เอาแบบไม่เกิน 3000 เสียงเงียบหน่อย
    ขอบคุณครับ

ถ้าเป็นรุ่น 2 พัดลมพอแน่นอนครับ

Comment

ไม่แน่ ไม่พอครับ

550 watt + ชัวร์กว่า

ยกตัวอย่าง 4770 ที่ออกมาใหม่ ยังต้องการ psu ที่ 450 watt แท้เลยครับ

Comment

iCute Titanium PRO 2,690 แล้วกันครับ!

Comment

น่ากลัว
          แต่มีอยู่แล้วลองเทสดูก่อนได้ อย่างมากก็ดับหรือรีสตาร์ส

Comment

ชิวๆ

Comment

ไม่clock ก้พอครับ

Comment

อยากรู้วิธีดูวัตของPSUดูยังไงครับว่าเต็ม

ดูแค่ว่า80+หรือครับ

อยากรู้วิธีคำนวณจากตัวเลขข้างกล่องอ่ะครับ

Comment

Originally posted by maxOS View Post
                  อยากรู้วิธีดูวัตของPSUดูยังไงครับว่าเต็ม

ดูแค่ว่า80+หรือครับ

อยากรู้วิธีคำนวณจากตัวเลขข้างกล่องอ่ะครับ
                  ผมเองก็อยากรู้บางคนก็บอกดู80plus
                  บางคนก็ว่าไม่เกี่ยวแต่ที่แน่ๆicuteที่ได้80plusผมเห็น2คนละที่
                  ใช้ละไม่พอทั้งๆที่น่าจะพอก็เลยคิดอยู่ว่าicuteมันเต็มหรือไม่เต็ม

Comment

Originally posted by nupitik View Post
                    E5200
                    Gigabyte Ep45-Ud3r
                    Sesgate 160 g
                    Dvd Lite-on
                    เคสใส พัดลมเล็ก 5 ตัว
                    กำลังตัดสินใจเปลี่ยนการ์ดจออยู่ครับ ถา้ Enermax 460 w ใช้ไม่ได้
                    ต้องเปลี่ยนเป็นตัวไหนครับ เอาแบบไม่เกิน 3000 เสียงเงียบหน่อย
                    ขอบคุณครับ
                    สเปคนี้ไม่คล็อก สภาวะใช้งาน 100% ตลอดเวลา ใช้ไฟ 313 W

ลองคำนวนดู อย่าไปกังวลมากครับ

แต่ EnerMax 460 W ผมชอบตรงเสียงที่ปรับได้นะครับ ผมยังใช้รุ่น 2 ตัวเลยครับ

เวลาใช้งานกับการ์ดโหดๆๆ

http://www.thermaltake.outervision.com/Power

Comment

น่าจะเหลือแล้วนะคับถ้าไม่แน่ใจลองหันไปคบ Thermaltake 550W ราคา 2550 หรือ Gigabyte 550W ราคา2500 พอกัน

Comment

Enermax สะอย่างไหวอยู่แล้ว

Comment

Working...
                        X