Announcement

Collapse
No announcement yet.

กดเปิดคอม 2-3วิ แล้วก็ดับ เป็นเพราะอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กดเปิดคอม 2-3วิ แล้วก็ดับ เป็นเพราะอะไรครับ

คือวันนี้ตอนแรกผมปิดคอมไป พอไปข้างนอกกลับมา แล้วเปิดคอม เห็นวินโดว์มันกลับหัว (Windows 7)

(อันนี้คงไม่เกี่ยว) แล้วซัก 1 นาทีผมก็ไปข้างนอกต่อ โดยที่เปิดคอมฯทิ้งไว้ (แต่ปิดหน้าจอเอาไว้)

พอกลับมา กดเปิดหน้าจอ มันไม่ติดซะแล้ว (หน้าจอติดนะครับ แต่ไม่ขึ้นอะไรเลย)

ทีนี้ผมก็รีสตาร์ทเครื่อง ก็เป็นเหมือนเดิม ก็เลยต้อง กดปุ่มปิดที่ CPU ค้างเอาไว้ จนมันดับ

แล้วพอกดเปิดเครื่องอีกที มันก็ติด ประมาณ 2-3 วินาที เสร็จแล้วก็ดับเหมือนเดิม

สาเหตุเกิดจากอะไรครับ แล้วแก้ยังไงดี หรือว่าไปซะแล้ว T T

น่าจะปุ่มค้างนะ....

Comment

คอมเครื่องนี้ปุ่มมันกดไปแล้วไม่เคยเห็นมันค้างนะครับ

Comment

ความร้อน ซิ้งไม่เเน่นหรือป่าว

Comment

ติดแล้วครับ ลองกดปิด/เปิด ปุ่มสวิตท์ที่ psu ติดเฉยเลยครับ

Comment

Working...
          X