Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ฟอแมตเครื่องลง OS ใหม่ไม่ผ่าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ฟอแมตเครื่องลง OS ใหม่ไม่ผ่าน

ปัญหาคือ พอถึงช่วงที่กำลัง ฟอแมตมันคางที่ 20% น่ะครับ ทำไงดีครับ ใครก้ได้เก่งๆคอม มาตอบปัยหานี้ที่ครับ ขอบคุรอย่างมากครับ

hdd มีปัญหาหรือป่าวคับ

เคยเช๊ค bad มั่งป่าว ??

Comment

ไม่น่าจะมีนะครับ เพราะพึ่งซื้อมา ไม่กี่วันนี้เอง

Comment

แผ่นวินโดว์เสียเปล่า ลองเปลี่ยนแผ่นดูสิ

Comment

ไม่นะครับ เพราะแผ่นไม่มีลอยพึ่งซื้อ มา

Comment

ไดร์ที่ ฟอแมต กี่ GB หรอครับ ??

ถ้ามันเยอะ มันจะทำให้ นาน น่ะ

Comment

เปลี่ยนหลายๆแผ่นครับ
              ยังไม่ได้ก็ FDisk

Comment

Format ค้างที่ 20% อาการนี้เคยเจอบ่อยครับ

90% HDD.มีปัญหา มี BAD! ครับ

รอท่านอื่นครับ

Comment

ค้าง20 เปอร์ เคยเห็นแต่ HDD เดี้ยง
                  Last edited by kankro; 8 May 2009, 20:19:45.

Comment

ลองหาแผ่นมาเปลี่ยนดูก่อนครับ แผ่นไม่มีรอย ก็เสียได้ครับ....

ลองแบ่ง partition ใหม่ด้วยก็ดี.....

Comment

ผมเคยเป็นแบบนี้เหมือนกัน ก็อบไฟล์ไม่ผ่าน ตรวจไปตรวจมา แรม เสียครับ
                      แต่ไม่ทราบว่าจะเป็นสาเหตุเดียวกันหรือเปล่า

Comment

hdd เสียครับ ลองถอดไปจัมเครื่องอืนแล้ว ฟอร์แม็ตแทนนะครับ เคยลองแล้วหาย ถ้าไม่ให้ ก๊อบไฟล์บูตต่างๆมาด้วยนะครับ

Comment

Working...
                        X