Announcement

Collapse
No announcement yet.

ในที่สุดก็ได้เปลี่ยนCPU ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ :D

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ในที่สุดก็ได้เปลี่ยนCPU ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ :D

จากการหาข้อมูลอยู่พักใหญ่ๆ+รอเงินเก็บ
    จาก
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=460804

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=464765
    และจาก
    Google

ในที่สุดก็ได้เปลี่ยนCPU ครับ
    ของเดิมคือ Phenom9750 ตัีวPhenom แรก
    ตอนซื้อมาครั้งแรก รู้สึกเสียดายมากมาย เพราะก่อนหน้าใช้6000+ 3.00GHz เจอตัวนี้เหลือ 2.4 ก็คิดว่ามันน่าจะดีกว่าของเดิม ก็okครับ เฟรมเรตหล่นฮวบ แต่ได้ความลื่นเวลาเปิดโปรแกรมเยอะๆ

เลยขายทิ้งไป แล้วเอา 6000+ ที่ทำงาน ย้ายเครื่องจากบ้าน-ที่ทำงาน ไปๆมาๆ ถอดเข้าๆออกๆ ทำหล่นด้วย ใจหายวาบ ดีนะขาไม่งอ

เลยกะเอา PII720 แต่มันข้องใจตรงบอร์ดผมไม่สามารถเล่นของ ปรับ 4 คอร์ได้ ไม่มันส์อะ
    บอร์ดใหม่ก็แพงไป
    เลยไปเอา PII920 แต่พอไปซื้อจริงๆ ราคาต่างกันน้อยมาก 2-3ร้อยเอง เลยเอา 940 ซะเลย
    โดนไป 7950.- ร้านJedi

ลองเล่นๆดู รู้สึกคุ้มที่เปลี่ยนครับ แรงขึ้นเยอะเ้ลย แบบว่ารู้สึกได้
    เดี๋ยวลอง OC ดู จะเอาผลที่ได้มาให้ดูครับ
    ระบบ
    AMD Phenom II 940 3.00Ghz เดิมๆอยู่ ใช้กับ Zalman CN9700NT ซิงค์ท่อเดิมๆ ของแถม เข้ากรุไปตามระเบียบ
    Ram OCZ 2x2GB CL4
    MB DFI DK790FX M2RS
    500GB 32MB Seagate sataII
    x1 DVD RW LG 22x IDE
    VGA ATi HD4850 Ref.
    SB Audigy2ZS

ปล.ถามหน่อย ถ้าOC แล้วเอา Soundcard ไปยัดไว้ จะมีผลรึเปล่าครับ?

ของแรงๆ
    อืม...เห็นเค้าว่าถ้าเครื่องใหนใส่ Soundcard ก็จะสามารถ oc ได้สูงมากกว่าเครื่องไม่ใส่ Soundcard ไม่รู้จริงปาว ลองดูนะ

Comment

อยากรู้เหมือนกันครับ
      repล่างช่วยตอบหน่อยครับ

Comment

ขึ้นอยู่กับเครื่องนั้นๆด้วยครับว่ามีอะไรตันแล้วหรือเปล่าครับ ถ้าไม่มี การใช้ SOUND แยกอาจจะทำให้ไปได้อีกนิด
        ผมเห็นเทพบางคน เวลาจะvalid โชว์ VGA ที่ใช้ยังเป็นแค่ VGA แบบ PCI ธรรมดารุ่นโบราณ ๆเลยครับ มันทำให้ OC ได้อีกนิดครับ

Comment

ตอนแรกไม่ได้อ่านข้างล่าง นึกว่าซื้อ Pentium 2 มา แหะๆ... คนใช้ intel แอบมาดูคับ.. อิอิ

Comment

940BE ราคาร่วงลงเยอะเลยนะครับเนี่ย

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
              940BE ราคาร่วงลงเยอะเลยนะครับเนี่ย
              14000 กว่าๆ ฿ ( Busitek )
              แพงกว่า i7 920 ซะอีก (มาใหม่ๆ)

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                ใช่ครับ เยอะจริงๆ
                ผมเดินหา 1ชม. ที่พันทิพย์ บางร้าน ยังขาย920 เกือบหมื่น 940 หมื่นกว่า
                เฉลี่ยๆ อยุ่ที่ 8000-9000.-

จะเริ่มOC ละครับ แต่อากาศร้อนเหลือหลาย

Comment

ยินดีด้วยครับ
                  Last edited by IBM User; 25 May 2009, 11:15:17.

Comment

อ่าาาครับ ดีใจด้วย

Comment

เสียว จัง

Comment

Working...
                      X