Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเล่น DOT A กับหลานแต่เซ็ทเครื่องไม่เป็นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเล่น DOT A กับหลานแต่เซ็ทเครื่องไม่เป็นครับ

มีคอมสองเครื่งอครับ โน๊ตบุ๊ค(XP)กับเดสท๊อป(vista ซื้อบลูทูชมาใส่) ไม่ทราบทำไงครับ รบกวนผู้รู้หน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

dota มันยังไม่รับกับvistaน่ะครับ

Comment

ผมก็เล่นบนวิสต้า
      ความจริงเอาสายแลนเสียบก็เล่นผ่านแลนได้เลยนะครับ ถ้าไม่เจอก็ลองปิดไฟวอร์ทั้งสองเครื่องดู

Comment

Originally posted by Auto HD View Post
        dota มันยังไม่รับกับvistaน่ะครับ
        ตลกละคับ ผมเล่นกับ win7อยู่ vista ก็เล่นมาแล้ว ถ้าเล่นผ่านucg ไปปิด uac control ในusers [ของvistaนะรับ xpไม่ต้อง] แต่ถ้าเล่นผ่านแลน ก็เสียบสายแลน แล้วก็ทำให้มันเชื่อมต่อ ในส่วนของแลนกันได้อ่ะครับ ตั้งpermissionรึเปล่า ผมเองก็จำไม่ค่อยได้ครับ พอlan มันเชื่อมต่อกันเรียบร้อย ก็ลองครีดูเลยครับ ว่าjoinกันได้มั้ย

Comment

ผมเห็ยเพื่อนเล่น notebook 2 เครื่อง เปิด wireless ก็เล่นได้เลยครับ ผมเอาสายแลนแบบสลับสาย ต่อแบบไม่ผ่าน hub ได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by toro View Post
            ผมเห็ยเพื่อนเล่น notebook 2 เครื่อง เปิด wireless ก็เล่นได้เลยครับ ผมเอาสายแลนแบบสลับสาย ต่อแบบไม่ผ่าน hub ได้ไหมครับ
            สายแลน ไม่ต้องต่อผ่านhubครับ ต่อจากเครื่องนึง ไปอีกเครื่องนึงได้เลย ที่เหลือก็ขึ้นอยู่กับว่า windows มันจะเชื่อมต่อระบบlanเข้าได้มั้ยน่ะ[ถ้าไอคอน networkด้านล่างมันเชื่อมต่อเรียบร้อย ไม่มีเครื่องหมายตกใจ ก็โอเคแล้วหละครับ]
            Last edited by legendofsud; 8 May 2009, 19:57:41.

Comment

Originally posted by Auto HD View Post
              มั่วแล้วคับ

Comment

สายแรน นี้ ยาวข้ามบ้านไปประมาณ2หลังราคาเท่าไรครับ

Comment

ไปคนละประเด็นละ

Comment

Originally posted by toro View Post
                    มีคอมสองเครื่งอครับ โน๊ตบุ๊ค(XP)กับเดสท๊อป(vista ซื้อบลูทูชมาใส่) ไม่ทราบทำไงครับ รบกวนผู้รู้หน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
                    1.ระยะของ 2 เครื่องครับว่า******งกันเท่าไรเพราะบลูทูธ ประมาณ 5 เมตร รัศมีสัญญาณที่ผมทราบ สายแลนหรือไวเลสดีกว่าครับ
                    2.วินโดว์ XP กับ Vista ไม่มีปัญหาครับ
                    3.Warcraft >> Dota
                    4.2 เครื่องมองเห็นกันมั้ย(ถ้าไม่เห็นกัน นี้ต้องเซตเครื่องแล้วครับ หมายถึงแลนนะครับ)
                    5.ปิดไฟวอล์ ทั้ง 2 เครื่อง เข้าเกม

Comment

ลองให้หลาน เซ็ตให้ดูครับ
                      ไม่รู้ ไม่ผิดซะอย่างนี่เนอะ

Comment

Working...
                      X