Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อDVD-RW ยี่ห้อไหนใช้ทนนาน เสียงเงียบ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

pioneer ผมใช้อยู่ ถลุงแผ่นไป 7 กระปุกไรท์หนังเกีอบทุกวันไรท์แจกเพื่อนอีก ไม่พังไม่งอแง ไรท์เร็วอ่านเร็ว
    ผมว่ามันดีสุดสำหรับผมแล้วนะ เคยใช้ LG แล้วไม่อ่าน dvd9 ก็เอาไปเครมก็ไม่ได้ โมโห ขายทิ้งตามร้าน เหอๆ

Comment

Pioneer ในชีวิตไม่เคยใช้มันพังเลย ตอนนี้มีอยู่ 5 ตัวแล้ว กำลังรอตัวที่ 6 จากญี่ปุ่นอยู่

Comment

asus ไปครับ

Comment

ดีทุกยี้ห้อแหละครับ
          ไครใช้ยี้ห้อใหนแล้วพังก็ซวยไป
          เพราะถ้าจะหายี้ห้อใหนที่ไม่มีไครด่า คงหาไม่เจอครับ แค่กระทู้นี้ก็ด่าจะครบทุกยี้ห้อที่มีขายแล้วครับ

เลือกหน้าตาให่เข้ากับเคชก็พอครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            ดีทุกยี้ห้อแหละครับ
            ไครใช้ยี้ห้อใหนแล้วพังก็ซวยไป
            เพราะถ้าจะหายี้ห้อใหนที่ไม่มีไครด่า คงหาไม่เจอครับ แค่กระทู้นี้ก็ด่าจะครบทุกยี้ห้อที่มีขายแล้วครับ

เลือกหน้าตาให่เข้ากับเคชก็พอครับ

Comment

เจ๊งกันทุกยี่ห้อครับเดียวนี้ ใช้กันทุกวัน เขียนแผ่นกันกระจุย ปีกว่าๆก็เจ๊งแล้วครับ

ถ้าตอนตัวละเป็นหมื่นค่อยถึงน่าเทียบ

Pioneer เขียนแผ่นช้า แต่เขียนมาดี อ่านแผ่นช้าแต่อ่านได้หมด การทำงานเงียบ ใช้ไปเกือบปีถาดเริ่มกดเข้าไม่ได้
              LiteOn - ไว้เขียนแจก เร็วดี แต่มีเสียบ้าง อ่านเกือบดี การทำงานดัง ถ้าเสียแล้วเครมมาวัดดวงว่าจะได้ทับกระดาษ?
              LG - ไม่ค่อยปลื้มเรื่องอ่านแผ่น เขียนแผ่นเอาไปใส่เครื่อง DVD ในรถยี่ห้อดีๆ อ่านไม่ค่อยออก
              HP - ส่วนมาก Oem Lite-on
              Samung - เขียนพอทน อ่านแผ่นไม่ค่อยดีเท่าไร เขียนแผ่นเอาไปใส่เครื่อง DVD ในรถยี่ห้อดีๆ อ่านไม่ค่อยออก
              Plextor - แพง เขียนแผ่นดีมั๊กๆ แต่บางรหัส OEM มาไม่สมชื่อเลยเลย
              sigpic
              -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
              -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
              งดแรงชั่วคราว

Comment

Lite-On ครับ ซื้อตัวไหนผมใช้แต่ยี่ห้อนี้ อ่านแผ่นเร็วไรท์เร็วคับ แต่ติดเวลาไรท์ดังไปหน่อย...

Asus บางรุ่นไม่อ่านแผ่น vampires บางแผ่น เท่าที่ผมใช้มานะคับ หรือมันจะเป็นแต่กับผมก็ไม่รู้ แต่เอามาใส่เครื่อง Lite-On มันดันอ่านเฉยเลย ทั้งๆที่แผ่นขูดๆขีดๆ ยังกะทางม้าลาย..

ส่วน LG เคยใช้มาแต่ก็ไม่ปลื้มเท่าไหร่คับ ^^

ปล..ตัวที่คิดว่าดีดันไปขัดกับ จขกท. ตั้ง = ="

Comment

เริ่มปวดกระบานละครับเพ่น้อง - -*

เลือกไม่ถูก

เหมือนผมมายืนอยู่กลาง10แยก แต่ไม่รู้ว่าจะไปทางไหนดี - -

ตกลงผมมุดดินดีกว่า ฮ่าๆๆๆ จะได้ซื้อมาใช้ไหมเนี่ยยยยยย...!!

Comment

สนับสนุน Pioneer อีกเสียงครับ แต่ถ้าชอบถ้าสนใจยี่ห้อไหนซื้อมาใช้ก็จบครับ

Comment

ผมว่าเลือกเครื่องกับแผ่นให้มันทำงานด้วยกันได้ดีดีกว่าครับ

ทุกยี่ห้อ คนเคยใช้แล้วไม่เสียเลย ก็โชคดี
                      แต่ถ้าเสียกับโดนด่า

อันนี้เอาแล้วแต่ดวงดีกว่าครับ

แต่แผ่นบางรุ่นบางยี่ห้อ มันเข้าไม่ได้กับเครื่องไรท์บางรุ่น
                      แผ่นบางแผ่น ทำมาสำหรับเครื่องไรท์ยี่ห้อ Pioneer อย่างเดียว ไม่สนยี่ห้ออื่น เลยทำให้เครื่องไร์บางยี่ห้อไรท์แผ่นยี่ห้อนี้ไม่ได้ (เขาสั่งทำพิเศษ) ใช้กับยี่ห้ออื่นไม่ได้

ถ้าต้องการเงียบ ผมใช้ LG เงียบครับ
                      แต่ผมกำลังหาแผ่น DVD+R DL ถูกๆ ที่เข้ากันได้ดีกับ LG ของผมอยู่เนี่ย ต้องส่งจากกรุงเทพเลย ต่างจังหวัดมีแต่แพงๆ (แผ่นละ 60 - 100 บาท)

Comment

^
                        ^^
                        ^^^

ผมใช้แผ่นของ O-hayo อะครับ
                        ผมว่าคุณภาพดีมากเลย ^^ ราคาก็ไม่แพงมากเกินไปด้วย
                        ใช้มาหลายหลอดและ ยังไม่เคยมีแผ่นเสียเพราะไรท์ไม่ได้เลยครับ ^^ ( มีแต่ผมเอามันมาล่อนเล่น เอิ๊ค ๆ )

เอ่อผมใช้กับ LG นะครับ ปกติดี อิอิ

Comment

ความสวย เอิ๊ก ๆ ๆ

เอาไว้มาประดับหน้าเคส

Comment

เข้ามาดู ว่าจาซื้ออะไรเหมืนกัน

Comment

LG ครับ

Comment

asus อีกเสียงครับ

Comment

Working...
                                X