Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้ i7 กับ CPU Cooler เดิมกันบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้ i7 กับ CPU Cooler เดิมกันบ้างครับ

ตอนนี้กำลังกังวลเรื่องความร้อน i7 นะครับ กะจะไม่ซื้อ CPU cooler มาเพิ่ม (ใช้เดิมๆนี่แหละ) มีใครใช้ i7 กับ ซิ้งเดิมๆบ้างช่วยมาตอบกันหน่อยคร๊าบ

รายงานตัวครับ ไม่ต้องกังวลครับ เป็นเหมือนกันหมดเเหละครับ idle อยู่ประมาณ 44-49 ห้องเเอร์

Comment

ถ้าร้อนใช้ไม่ได้ บริษัทก็ไม่ผลิตครับ

ถ้าไม่ได้อัดไฟ oc ก็ใช้ได้

แล้วมีตังซื้อ I7 ซิ้งแค่ 1-2 พัน กลัวไรครับ

Comment

ใช้ครับ
        ร้อนครับ
        ทนครับ!!!

55

Comment

3.5 ซิ้งเดิมๆเล่นเกมไหวครับแต่ ฟูลโหลด อันตรายครับเหอๆ

Comment

Originally posted by lemonstory View Post
            รายงานตัวครับ ไม่ต้องกังวลครับ เป็นเหมือนกันหมดเเหละครับ idle อยู่ประมาณ 44-49 ห้องเเอร์
            เอิ๊กๆ บ้านผมไม่มีแอร์ด้วยอ่ะจิ กร๊ากๆ (ลังเล)

Comment

Originally posted by คนท้า(ทาย)ฟ้าลิขิต View Post
              ถ้าร้อนใช้ไม่ได้ บริษัทก็ไม่ผลิตครับ

ถ้าไม่ได้อัดไฟ oc ก็ใช้ได้

แล้วมีตังซื้อ I7 ซิ้งแค่ 1-2 พัน กลัวไรครับ
              พอดีงบมันเหลือประมาณ 1000 ก่าอ่ะครับเลยลังเล แล้วก็กลัวว่าถ้ามันร้อนมากหน่อยนานๆเข้ามันอาจจะทำให้อายุการใช้งานของ CPU ลดลงอ่ะครับ
              Last edited by PCGame; 8 May 2009, 20:48:25.

Comment

Originally posted by mistertun View Post
                ใช้ครับ
                ร้อนครับ
                ทนครับ!!!

55
                ว๊าก....เจอสีทนได้
                เจอ i7 เข้าไปทีร้อนทั้งคอมและคน 555+

Comment

Originally posted by YaKuZiA View Post
                  3.5 ซิ้งเดิมๆเล่นเกมไหวครับแต่ ฟูลโหลด อันตรายครับเหอๆ
                  กลัวว่าถ้าฟูลโหลดแล้วอาจจะมีกลิ่นหนูย่างออกมาจากคอมอ่ะจิครับ 555+ เพราะมันค่อนข้างร้อนๆ

Comment

Originally posted by mistertun View Post
                    ใช้ครับ
                    ร้อนครับ
                    ทนครับ!!!

55
                    ทนนี่ ทนใช้หรือใช้ทนครับท่านเหอๆ

Comment

Originally posted by PCGame View Post
                      กลัวว่าถ้าฟูลโหลดแล้วอาจจะมีกลิ่นหนูย่างออกมาจากคอมอ่ะจิครับ 555+ เพราะมันค่อนข้างร้อนๆ
                      ผมว่าน่าจะเป็นกลิ่นจิ้งจกย่างมากกว่า 555

Comment

ซิ้งค์เดิมแนะนำให้ OC ได้แค่เท่าที่ไฟเดิมจะไปได้ครับ

Prime95 8 หัว ซัดไป 80 องศา

ห้องไม่แอร์ครับ 30-32 แถวๆนี้

อิอิ

Comment

ไม่รุ้ D0 ร้านไหนมีขายเเล้วบ้าง ใครรุ้ช่วยบอกหน่อย

Comment

ผมใช้ของเดิม(แต่กำลังจะเปลี่ยน) ตอนนี้เล่นห้องแอร์ วางพัดลมอัด 2 ตัว ลากไป 3.5 idle 39 Fulload 95 ฮ่าๆๆๆๆ

Comment

Working...
                            X