Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมออนไลน์&ออฟไลน์ใช้วินไรดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมออนไลน์&ออฟไลน์ใช้วินไรดีคับ

ใช้วินโดว์ไรดีคับ ที่เล่นเกมแล้วไม่กระตุก ลื่นหัวแตก ปัญหาน้อยๆ ภาพสวย
    ส่วนตัวผมลังเลวิสต้า32บิตกับ64บิตอยู่อ่ะคับ ขอข้อแตกต่างของ2ตัวนี้ด้วยละกัน ถ้าเอาไว้เล่นเกมอ่ะคับ
    สเปคที่จะไปถอยคร่าวๆก็e8400-wd6400aaks-4gb/800-gtx275 sc ถ้าได้ก็ประมานนี้คับ
    จากสเปคผมนี้หันไปเล่น64บิตเลยจะไหวมั้ยคับ ยังไงก็ขอคำแนะนำเยอะๆนะคับ
    ขอบคุนทุกท่านคับ .

เกมส์ออนไลน์ XP น่าจะดีกว่า ส่วนวิสต้ามันดีกับเกมกล่องที่รับDX10อ่ะ(กินสเปกเพิ่มขึ้น)

Comment

XP แหละครับ ปัญหาน้อย ถ้าอยากเปิดDx10 ก็ลงVistaไปเลย

Comment

xp เปิดบอทง่ายครับ ฟันเฟิร์ม

Comment

ถ้าเครื่องแรง vista ไปเถอะครับ

Comment

ทำ Dual boot

ลงมันทั้ง Xp และ Vista เลยครับ

Comment

แนะนำ วิน ดีเซล O.o เอ้ย!!!

เซียร์ XP ครับแต่ XP กำลังจะหมดยุคไปแล้วแต่ก็ยังไม่ตายนะกลับมาเกิดในคราบ Win7 โดยใช้โปรแกรม Visual PC

ของทาง Microsoft ที่ใครมี Win7 ก็โหลดมาใช้ได้เลยครับ ^^ Win7 RC กำลังจะออกมาแล้วก็ลองๆใช้ได้ดูครับ

Comment

สเปกขนาดนี้ vista 64ไปเลยคับ

Comment

offline ใช้วิสต้า ภาพงามกว่าหลายเท่าครับ ออนไลเดวนี้ก็เล่นได้หมดเเล้ว Vista sp1 เชื่อผมครับ เล่นมาเเล้ว 140 เกม (เกมกล่องดังๆทั้งนั้น) ทั้งเก่าทั้งใหม่ ไร้ปัญหา เเละภาพต่างกันอย่างชัดเจนเลยครับ

Comment

แล้วถ้าใช้64บิตsp1นี่จะมีปัญหาไรตามมาป่ะคับ เช่นพวก gameguardของเกมออนฯไม่รองรับ หรือพวกไดรเว่อร์ต่างๆอ่ะคับ ถ้าไม่มีก็น่าจะโบ้ย64บิตแหล่ะคับ รบกวนอีกนิดนะคับผม
                    ขอบคุณมากๆคับ .

Comment

Working...
                    X