Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามวิธีCreate DotA หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามวิธีCreate DotA หน่อยครับ

คือว่าที่บ้านผมมีคอมอยุ่2เครื่อง แล้วใช้อินเทอร์เนตของMaxnet

แล้วแชร์กันผ่าน D-Link 5 Ports ผมทำให้Creได้ทั้ง2เครื่อง คนที่อยุ่นอกวงแลนจอยได้

แต่ในวงแลนจะจอยกันเองไม่ได้ ผมใช้เร้าเตอร์ Billion 5210s

ปล.ผมทำพอร์ทฟอเวิร์ด loopback on แล้วไม่รุ้จาทำยังไงหมดปัญญาแล้วครับ

ปิด Windows Firewall หรือยังครับ
    ลองปิดดูก่อนนะครับ แล้ว Fix IP ของเครื่องทั้งสองด้วยนะครับ
    แล้วลอง FW port ด้วยครับ ลองใช้พอร์ต 10101 กับ 10102 ก็ได้ครับ
    แล้วตั้งค่า option ในเกมให้ตรงกับพอร์ตที่เราตั้งไว้ในเราท์เตอร์ครับ

Comment

Firewall + Antivirus ก็ปิดแล้วครับ

แต่เดี๋ยวลองใช้วิทีของท่านดูครับ

Comment

Fix IP ของ ทั้ง สอง เครื่อง คือ ยัง ไง หรอ ครับ

ใช่ ที่ เข้า ไป ตั้ง ใน Internet Protocol(TCP/IP)Properties หรือ ป่าว ครับ

เครื่อง แรก ผม ตั้ง แบบ นี้ อ่ะ ครับ
        IP address: 192.168.1.2
        Subnet mask: 255.255.255.0
        default gateway: 192.168.1.1

Preferred DNS sever: 203.144.255.71
        Alternate DNS sever: 203.144.255.72

ส่วน เครื่อง สอง ต่างกัน แค่ IP address เปน 192.168.1.3

นอกนั้นเหมือนกันหมดครับ

Comment

ดัน

Comment

Set Port ใน Option เกม 611x อะไรก็ได้ อยากให้ซ้ำกัน ยกเว้น 6112 หรือ 6116 นี่ล่ะ

น่าจะใช่ แล้วก็ไป set Modem อีก ทีน่าจะเรียบร้อยแล้วนะครับ

;] ไม่ได้ยังไงเดี๋ยวจะมาช่วยอีกรอบละกันนะครับ

Comment

ตอน นี้ ใช้ 6115 กะ 6116 อยุ่ ครับ

มาน ก้อ จอย กัน ไม่ ได้ อ่ะ ครับ

Comment

แอบ ดัน

Comment

ดัน

Comment

รอ ผู้ รู้ มา ตอบ

Comment

Working...
                    X