Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข้าwindow แล้วค้างหน้า Welcome

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้าwindow แล้วค้างหน้า Welcome

ผมรุ้ว่าทุกคนก็อาจจะเคยเป็นเหมือนกันครับ ของผมก็เป็น แต่พอกดรีสตาร์ทมันก็หายครับ
    เครื่องเก่าผมก็เป็น แต่ผมอยากรู้ว่ามันเกิดจากสาเหตุอะไรหรอครับ แล้วมีวิธีแก้ไหมอะครับ
    ขี้เกียจกด รีเครื่อง ข้องใจมานานแระเลยลองมาถามดูงับ

ดันเป้นเหมือนกันคับ ของผมวินโดนดากไลท์

Comment

ของผมวินโด original ก็เป็น -*-

Comment

เคยเป็นครับ Ram ก็มีส่วนนะครับ ลองถอดมา แล้วเอายางลบขัดดู
        หรือไม่ ถ้าใส่ Ram มากกว่า 1 ตัว ก็ลองถอดออกซักตัวว่าอาการจะหายไปรึเปล่า....ลองเช็คดู

Comment

ผมก็เป็นครับ หลังจากประกอบ PSU + ใส่ CPU ใหม่ รีสตาทก็หาย

อยากรู้เหมือนกัน ว่ามันเกิดจากอะไร

Comment

ฮารดดิสก์เสีย (มีแวว) มั้ง ครับ

Comment

ขัดแรม
              ขัดการ์ดจอ
              Clear Cmos
              MEMTEST
              เช็ค HD BAD
              เปลี่ยนสาย HD

ลองดูครับ

Comment

ขัดแรม +1 เคยเป็น

Comment

กระทู้ผ่านไปจะ3ปี พอดีโดนมาเหมือนกัน ค้นดูจนเจอ ลองดูตามนี้นะครับ

ตั้งเวลาใบออสให้ตรง(ต่ำกว่า2002 มันจะค้างอยู่หน้านั้น) xp sp3 นะครับ ตัวอื่นไม่ได้ใช้

เผื่อไครเจอแล้ว google ค้นมาเจอที่กระทู้นี้

ขอบคุณ ผู้เฒ่าเต่า
                  http://www.buycoms.com/webboard/comm...=17615&first=1

Comment

Working...
                  X