Announcement

Collapse
No announcement yet.

P5Q-Pro กับ P5Q Deluxe

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P5Q-Pro กับ P5Q Deluxe

P5Q กับ P5Q Deluxe อยากรู้ว่าแต่ละตัวตันที่บัสเท่าไหร่....แล้วถ้าจะเปลี่ยนจากตัวธรรมดาเป็นDeluxe จะคุ้มเงินมั้ย....หรือว่าข้ามรุ่นเป็น p5e เลยจะดีกว่า รบกวนด้วยครับ.....
    Last edited by MUZASHI; 8 May 2009, 21:46:12. Reason: P5Q กับ P5Q Deluxe

P5Q ไม่น่าจะเกิน 550
    P5Q Deluxe ไม่น่าเกิน 580-600 (มั้ง)

ถ้าเปลี่ยนจาก P5Q ไป P5Q Deluxe ผมว่าไม่ค่อยเวิกถ้าได้ p5e น่าจะแจ่มกว่า

Comment

ตามข้างบน P5E จับมาCF 16+16เยย

Comment

จากเคยมีทั้ง P5E / P5Q DLX ผมเลือก P5Q DLX ครับ
        Last edited by Feriuz; 9 May 2009, 18:31:15.

Comment

Originally posted by vibe View Post
          P5Q ไม่น่าจะเกิน 550
          P5Q Deluxe ไม่น่าเกิน 580-600 (มั้ง)

ถ้าเปลี่ยนจาก P5Q ไป P5Q Deluxe ผมว่าไม่ค่อยเวิกถ้าได้ p5e น่าจะแจ่มกว่า
          แสดงว่า p5e อาจจะได้มากกว่า600 .......

Comment

Originally posted by Feriuz View Post
            จากเคยมีทั้ง P5E / P5D DLX ผมเลือก P5Q DLX ครับ
            แต่ละตัวมันมีข้อดีข้อเสียยังไงอะครับ......

Comment

ถ้าอยากเล่นบัส แนะนำเล่นชิพ P45 ดีกว่าครับ

Last edited by ๐Judas๐Iscariot๐; 9 May 2009, 04:30:59.

Comment

จะดันบัสไป P5E จะยิ่งถอยลงคลองมากกว่า

Comment

Originally posted by MUZASHI View Post
                  แสดงว่า p5e อาจจะได้มากกว่า600 .......
                  ไม่น่าถึง 600 ครับ ของ asus ที่มีถึง 600 ก็มีพวก Maximus 2 Formula/RamPage Extreme
                  ส่วนที่บอกให้เล่น p5e นะเพราะบัสน่าจะดันง่ายกว่านะครับ(ความคิดส่วนตัวนะ) ต้องดูรีวิวแต่ละตัวด้วยนะ

Comment

ชิพ x38 ของ P5E มันตันบัสครับผม ลากแค่บัส530เอาให้Orthosผ่านก็หืดขึ้นคอแล้วครับ

ดูคนที่ใช้ x38 แต่ล่ะคนลากกันแค่บัส 500 เท่านั้น เกินกว่านั้นลำบากแล้วครับ

Comment

เอาไปทำไรบัสเยอะแยะ ผมเกิน500*8.5 ก็เริ่มจะไม่รอดแหละ

Comment

แล้ว ep45-ud3r บัสตันที่เท่าไรหรอ ยังไม่เคยลองกด 500 เลย -.- เคยแต่400เอง

Comment

Originally posted by johnxe View Post
                          แล้ว ep45-ud3r บัสตันที่เท่าไรหรอ ยังไม่เคยลองกด 500 เลย -.- เคยแต่400เอง
                          600+ ชิพ P45 ลากบัสเก่งกว่าครับ

Comment

EP45T-UD3R ก็แจ่มน้า

Comment

Originally posted by Feriuz View Post
                              จากเคยมีทั้ง P5E / P5D DLX ผมเลือก P5Q DLX ครับ

Comment

Working...
                              X