Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูหน่อยครับ สเปคนี้ อัพเกรดอะไรเพิ่มได้บ้าง งบไม่อั้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูหน่อยครับ สเปคนี้ อัพเกรดอะไรเพิ่มได้บ้าง งบไม่อั้น

งบอัพเกรดสัก 15000 +,- ได้นิดหน่อย

CPU : AMDx2 6000+
    M/B : Abit Fatal1ty AN9 32X
    RAM : GEIL Ultra 4GB (2Gbx2) 800 CL 4
    VGA : GALAXY 8800GTS
    PSU : Enermax 460W ** รู้สึกจะไม่ค่อยไหวละ อุปกรณ์เยอะ
    HDD : SEAGATE 160GB 7200 ** สำคัญไหม ที่จะต้องเปลี่ยน เพราะไม่เคย โหลดอะไรมาเก็บไว้ในเครื่องเลย

ตามนี้ เราสามารถ อัพเกรดอะไร ได้เพิ่มไหมครับ
    ** อย่างแรกผมคิดว่า จะเปลี่ยน PSU : Icute 750W
    ** จุดประสงค์คือ เปิดบอท แต่ตอนนี้ ยังไม่รุ้สึกประทับใจ เพราะว่าผมเปิดเยอะ >..<~
    ** เล่นเกมใช้กราฟฟิคสูง
    ** รบกวนท่านๆทั้งหลาย ให้คำแนะนำ หน่อยครับ อยากไห้มัน มีประสิทธิภาพสูงสุด เท่าที่ทำได้ครับ
    ขอบคุณครับ

** ถ้าเปลี่ยนจาก XP ไปเป็น Vista เพื่อไห้มองแรม 4GB มันจะช่วยไห้ดีกว่าเดิม มิครับ >.<
    Last edited by tummaster; 8 May 2009, 22:26:40.

Originally posted by tummaster View Post
    CPU : AMDx2 6000+
    M/B : Abit Fatal1ty AN9 32X
    RAM : GEIL Ultra 4GB (2Gbx2) 800 CL 4
    VGA : GALAXY 8800GTS
    PSU : Enermax 460W ** รู้สึกจะไม่ค่อยไหวละ อุปกรณ์เยอะ
    HDD : SEAGATE 160GB 7200 ** สำคัญไหม ที่จะต้องเปลี่ยน เพราะไม่เคย โหลดอะไรมาเก็บไว้ในเครื่องเลย

ตามนี้ เราสามารถ อัพเกรดอะไร ได้เพิ่มไหมครับ มีงบเท่าไรครับ
    ** อย่างแรกผมคิดว่า จะเปลี่ยน PSU : Icute 750W ครับ
    ** จุดประสงค์คือ เปิดบอท แต่ตอนนี้ ยังไม่รุ้สึกประทับใจ เพราะว่าผมเปิดเยอะ >..<~ ผมว่าหา CPU กับ MB ใหม่ก็ดีนะครับถ้างบถึงและรู้สึกที่มีอยู่มันช้าไป
    ** เล่นเกมใช้กราฟฟิคสูง 8800ยังได้อยู่ครับ สบายๆ ถ้าได้ CPU ที่แรงกว่า ขึ้นมาอีกครับ
    ** รบกวนท่านๆทั้งหลาย ให้คำแนะนำ หน่อยครับ อยากไห้มัน มีประสิทธิภาพสูงสุด เท่าที่ทำได้ครับ
    ขอบคุณครับ อยากเสียตังเท่านี้นี่แหละประเด็นหลักครับ

** ถ้าเปลี่ยนจาก XP ไปเป็น Vista เพื่อไห้มองแรม 4GB มันจะช่วยไห้ดีกว่าเดิม มิครับ สาหัส เข้าไปอีกครับ เดิมๆ XP กินสเปคเครื่องต่ำกว่าVISTA ถ้าXP ยังไม่ชอบ ลง VISTA จบเห่ครับ
    >.<
    .

Comment

^
      ^
      ^
      งั้นใส่งบ อัพเกรด 15k +,- ได้นิดหน่อย
      เพราะท่าน ไห้ความเห็นว่า ต้องเปลี่ยน CPU & M/B งั้นผมขอเล่น intel ละกันคับ

Cpu : Core 2 Quad xxxx = ราคา
      MB : xxxxxxx = ราคา
      PSU : iCute TiTaNium 750W = ราคา

เพิ่มเติมข้อมูลให้หน่อยครับ O_o!
      Last edited by tummaster; 8 May 2009, 22:25:37.

Comment

PSU 750E 3200
        Q9400 8600
        ASUS P5QL-E 3700

Comment

ขอบคุณครับท่าน
          ได้คำตอบ ครบถ้วนครับ ^^

Comment

Working...
          X