Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟันธงหน่อย ADSL modem wireless router คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by kidnapped1 View Post
    Billion 5200G
    ขอบคุณคร้าบ น่าจะหาซื้อยากนะดูๆๆแล้ว ดีป่าวคับ ยี่ห้อนี้

Comment

Originally posted by allright501 View Post
      ขอบคุณคร้าบ น่าจะหาซื้อยากนะดูๆๆแล้ว ดีป่าวคับ ยี่ห้อนี้
      เทียบกับ Zyxel 660WH ผมยกให้ Billion 5200G R4 ปัญหาแทบไม่มีงานแข็งแรงไม่ก้องแก๊ ดูจากช่องเสียบ Lan ยังมีอลูมินัมคอบไว้อีกชั้น
      ขอเสียใหญ่กว่า 660HW ขอดีเย็นกว่า 660HW
      Attached Files

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
        เทียบกับ Zyxel 660WH ผมยกให้ Billion 5200G R4 ปัญหาแทบไม่มีงานแข็งแรงไม่ก้องแก๊ ดูจากช่องเสียบ Lan ยังมีอลูมินัมคอบไว้อีกชั้น
        ขอเสียใหญ่กว่า 660HW ขอดีเย็นกว่า 660HW
        ขอบคุณครับ ตอนนี้มี netgear เข้ามาหนักใจอีกตัว อิอิ

Comment

ผมเคยลอง Billion Bipac5200SR2 มาแล้ว รู้สึกว่าจะพอๆกับ huawei MT880 เองนะ

speed ที่ได้ยังสู้ SMC7904WBRA2 ไม่ได้เลย และ SMC7904WBRA2 Speed ก็ยังสู้

Belkin N Wireless Modem Router ไม่ได้ speed ของ Belkin จะดีกว่าเพื่อน และจับ

สัญญาณได้ดีกว่าด้วยนะครับ แต่ Billion 5200G R4 นี้ผมไม่เคยใช้ ไม่รู้ว่า speed จะดี

แค่ไหนและจับสัญญาณได้ดีแค่ไหน

Comment

Originally posted by allright501 View Post
            ขอบคุณครับ ตอนนี้มี netgear เข้ามาหนักใจอีกตัว อิอิ
            ร้าน hwh ทั่วประเทศครับ ราคาน่าจะ1900 มั่งไม่แพงหรอกคุ้ม ที่สำคัญไม่ร้อน

Comment

Bipac5200SR2 ทนมือมาก เป็นอาจารย์ผมเลย เสียไป 2 ตัวละ

Comment

Originally posted by ciena View Post
                ผมเคยลอง Billion Bipac5200SR2 มาแล้ว รู้สึกว่าจะพอๆกับ huawei MT880 เองนะ

speed ที่ได้ยังสู้ SMC7904WBRA2 ไม่ได้เลย และ SMC7904WBRA2 Speed ก็ยังสู้

Belkin N Wireless Modem Router ไม่ได้ speed ของ Belkin จะดีกว่าเพื่อน และจับ

สัญญาณได้ดีกว่าด้วยนะครับ แต่ Billion 5200G R4 นี้ผมไม่เคยใช้ ไม่รู้ว่า speed จะดี

แค่ไหนและจับสัญญาณได้ดีแค่ไหน

สรุปท่าน Belkin N Wireless Modem Router ดีๆๆๆๆๆๆๆ อิอิ ขอบคุณครับ

Originally posted by H2OPlUS View Post
                ร้าน hwh ทั่วประเทศครับ ราคาน่าจะ1900 มั่งไม่แพงหรอกคุ้ม ที่สำคัญไม่ร้อน
                ขอบคุณครับ ต้องไปเปิดดูหน่อยและ น่าสน แต่ไม่รู้ประกันกี่ปีนะครับ

Comment

Bipac5200SR2 ทนมือมาก เป็นอาจารย์ผมเลย เสียไป 2 ตัวละ
                  ขอบคุณครับ

Comment

3com 101a-75
                    เพิ่งซื้อมาครับ ก็นิ่งและจับสัญญาณไวดี ยังไม่มีหลุดครับ
                    เค้าบอกว่าอึดทน เพราะ MK ใช้3comทุกสาขา

แต่ยังไงเราเตอร์สมัยนี้ผมว่าคุณภาพพอๆกันแหละครับ เลือกที่เราชอบ หรือประกันก็ได้
                    ใช้ดีไม่ดี มันเกิดขึ้นกับหลายปัจจัย ยี่ห้อเดียวกันแต่ใช้งานได้ต่างกันก็มี
                    ทีแรกก็มองตัวlinksys wrt54 เหมือนกันแต่ไม่อยากเสียบ อเด็ปเตอร์เพิ่มอีกเลยลงที่เราเตอร์ดีกว่า

Comment

Originally posted by kv View Post
                      3com 101a-75
                      เพิ่งซื้อมาครับ ก็นิ่งและจับสัญญาณไวดี ยังไม่มีหลุดครับ
                      เค้าบอกว่าอึดทน เพราะ MK ใช้3comทุกสาขา

แต่ยังไงเราเตอร์สมัยนี้ผมว่าคุณภาพพอๆกันแหละครับ เลือกที่เราชอบ หรือประกันก็ได้
                      ใช้ดีไม่ดี มันเกิดขึ้นกับหลายปัจจัย ยี่ห้อเดียวกันแต่ใช้งานได้ต่างกันก็มี
                      ทีแรกก็มองตัวlinksys wrt54 เหมือนกันแต่ไม่อยากเสียบ อเด็ปเตอร์เพิ่มอีกเลยลงที่เราเตอร์ดีกว่า
                      ขอบคุณครับ ท่าน

Comment

3COM ก็น่าจะดีนะครับ แต่ผมไม่เคยใช้ ชื่อเสียงเขาดี มันรับประกัน Synnex 3ปีนะครับ

ข้อเสียของ 3COM คือ spec ต่ำแต่ราคาสูง แค่ Wireless G 54Mbps ก็ราคา 2500 บาทแล้ว

ตัว Body ก็ไม่สวยเอาซะเลย

Comment

Originally posted by ciena View Post
                          3COM ก็น่าจะดีนะครับ แต่ผมไม่เคยใช้ ชื่อเสียงเขาดี มันรับประกัน Synnex 3ปีนะครับ

ข้อเสียของ 3COM คือ spec ต่ำแต่ราคาสูง แค่ Wireless G 54Mbps ก็ราคา 2500 บาทแล้ว

ถูกต้องเลยครับ 3comบอดี้มันเชยสุดๆ ย้อนยุคน่าดู^_^
                          ได้แต่คิดซะว่าก็ได้perfomanceมาแทนละกัน

Comment

พอไหวไหมตัวนี้

DLINK DSL 2640T

Comment

ขอบคุณครับ

Originally posted by kv View Post
                              ถูกต้องเลยครับ 3comบอดี้มันเชยสุดๆ ย้อนยุคน่าดู^_^
                              ได้แต่คิดซะว่าก็ได้perfomanceมาแทนละกัน
                              เห็นด้วยครับท่าน เห็นรูปแล้ว

Originally posted by X1950Pro View Post
                              พอไหวไหมตัวนี้

DLINK DSL 2640T
                              เล็งๆๆ อยู่เหมือนกัน แต่ตอนนี้ตัดออกแล้วครับ ขอบคุณครับ ว่าแต่หลุดบ่อยป่าว

Comment

เพิ่งซื้อ Belkin wireless G มาใช้ค่ะ เห็นราคาถูกดี แต่ set up ยากนิดหน่อยค่ะ (อาจเพราะไม่รู้เรื่องเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ เลยงงๆค่ะ)

Comment

Working...
                                X