Announcement

Collapse
No announcement yet.

VAIO SR36SN กับ Lenovo Y450/P7450 ลงwindowXP ได้หรือไม่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VAIO SR36SN กับ Lenovo Y450/P7450 ลงwindowXP ได้หรือไม่ครับ

พอดีถูกใจรูปร่าง+สเปค VAIO SR36SN มากๆเลย แบบว่าโดนสุดๆ
    แต่ได้ยินบางคนบอกมาว่ามันลง XPไม่ได้อะครับ
    ไม่ทราบว่าข้อเท็จจริงเป็นอย่างไร ตกลงว่ามันลงXPได้รึเปล่า
    หรือมีปัญหาอะไรมั๊ยครับ
    ถ้าไม่อย่างนั้นจะไปซื้อ Lenovo Y450/P7450 แทน
    (ซึ่งตัวนี้ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าลง XP ได้รึเปล่า)
    รบกวนผู้รู้ทุกท่านด้วยครับ

ดันครับ

Comment

ลองหาดูอะครับว่ามีไดร์เวอร์รองรับหมดรึปล่าว หรือถ้าไม่มีจริงๆ คงต้องรอ win7 ที่มี xp โหมดเอา

Comment

ดีใจด้วย Y450 ลง XP ได้ครับ เพราะในเวปมีไดร์เวอร์ให้โหลดได้เลย

http://consumersupport.lenovo.com/en...egoryID=358677

ส่วนไวโอ้ไม่ทราบครับ

Comment

ท่านต้องลองดูก่อน ว่า bios มัน support กันรึป่าว ถ้าไม่ก็ต้อง flash bios แต่ก็ต้องรอทางผู้ผลิตนิสนึง

Comment

ลงไดครับผม เพราะว่า sr บางรุ่น เช่น sr46sd แถมแผ่ นxp license ,ให้ด้วย ครับ ไดเวอ โหลด จาก เวปเลย ครับ มีพร้อม

Comment

Working...
            X