Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้ Arctic-Cooling Freezer XTREME Rev2 i7 มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้ Arctic-Cooling Freezer XTREME Rev2 i7 มั้ยครับ

อยากทราบว่า

Arctic-Cooling Freezer XTREME Rev2 i7

มันจะคุ้มมั้ยครับ ...

TK ขาย 1,850- เองครับ

อยากรู้ว่ามีใครลองใช้บ้าง รึยังครับ

อยากรู้ว่ามันจะดี และคุ้มรึป่าวครับ ..

ผมก็ เล้งๆ ไว้อยู่เหมือนกัน รอฟังพี่ๆ เขาเอาประสบกาณ์มาเล่าให้ฟังก่อน

Comment

มาตรฐานครับ แต่ไม่ถึงขั้นเทพ ตัวนี้ อยากจะเย็นต้องเปลี่ยนพัดลมเกิน 2000 รอบลงไป รับรองว่าเย็นจริงครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        มาตรฐานครับ แต่ไม่ถึงขั้นเทพ ตัวนี้ อยากจะเย็นต้องเปลี่ยนพัดลมเกิน 2000 รอบลงไป รับรองว่าเย็นจริงครับ
        พัดลมตรงกลางมันจะต้องเป็นของมันเลยรึป่าวครับ ..

แล้วพัดลมที่เกิน 2,000 รอบ แพงมั้ยครับ ...

และถ้าเราแค่ติดพัดลมเพิ่ม ข้างซิ้ง จะช่วยทำให้เย็นขึ้นมั้ยครับ

Comment

คุ้นๆว่า tuniq เหนือกว่านะ เคยโพสบอกไป ก็มีคนว่ากลับมาว่ามันคนละรุ่นกัน เทียบได้ไง ขนาดtuniq มันใหญ่กว่า -.-" แต่ราคามันไล่ๆกัน เขาดูราคา ไม่ใช่ดูขนาด

Comment

พัดลมแรงๆค่อนข้าวแพงเหมือนกัน อย่าง
            1.Thermaltake Smart Case Fan 3500 รอบ (95cfm) 550 บาท
            2.silver stone fm123 (106cfm) 2600รอบ 650 บาท(tk)>>แต่ผมเห็นในเว็บ hwhouse 470 บาทเอง
            3.coller master (90cfm) 250บาท พ่อค้าในบอร์ดขายมีไฟด้วย 3สี สวยดี

ลมแรงดูที่ค่า cfm ยิ่งเยอะลมแต่พัดออกมายิ่งมาก พัดลมรอบยิ่งเยอะยิ่งหนวกหู อย่างพัดลมที่มากับซิ้งค์ intel รอบเยอะมาก 2800 รอบ แต่ลมเบามาก ถ้ายังไงแนะนำ fm123 ดีกว่า หรือชอบแสงสีก็ cooler master ก็ ok ถูกด้วย เรื่องยัดใส่ซิ้งค์ได้รึปล่าวผมไม่แน่ใจ รอบท่านทีมีมากตอบละกัน

Comment

ผมว่าจะซื้อตัวนี้ หล่ะครับ ..

ถ้าอยู่ใน Case มันจะดูดี มั้ยครับ

Comment

ผมว่ามันคล้ายๆเดิมแต่เพิ่มขา 1366

Comment

Originally posted by Kraiwit View Post
                  พัดลมตรงกลางมันจะต้องเป็นของมันเลยรึป่าวครับ .. ไม่จำเป้นต้องเป็นของมันแต่ต้องหาขาล๊อกมาล๊อกตัวใหม่ที่จะใส่เพิ่มครับ

แล้วพัดลมที่เกิน 2,000 รอบ แพงมั้ยครับ ... 200เอง แต่โครตดังหนวกหูเลยครับ ที่อยู่ในเครื่องผมเนี้ย

และถ้าเราแค่ติดพัดลมเพิ่ม ข้างซิ้ง จะช่วยทำให้เย็นขึ้นมั้ยครับ ไ ม่เ ลยครับ
                  .

Comment

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                      แล้วมันเย็น และใช้ดีมั้ยครับ ...

คือว่าผมเล็งไว้ ว่าจะซื้อ อ่ะครับ ...

^^

Comment

พัดลมผม 2300 รอบ
                        เย็นโครต
                        ดังโครต
                        บอกได้แค่นี้ครับ

Comment

ใช้อยู่ครับ

เย็นสู้ heatsink ตัวอื่นไม่ได้แต่ว่าอยู่ในเกณฑ์ที่ใช้ได้ครับ

ขนาดเล็กดีครับใส่เคสผมได้และก็สวยดีครับ
                          Attached Files
                          Last edited by poweron; 5 Jun 2009, 00:28:25.

Comment

ผมใช้ตัวนี้ครับเย็นดีครับ ใช้ร่วมกับ Mx 2 จะบอกให้นะหน้าหนาวเย็นแช่ อสุจิได้

รูป

อุณหภูมิตอนนี้
                            [IMG][/IMG]
                            Last edited by nikjaza; 1 May 2010, 00:07:57.

Comment

เย็นกว่าใครพวกของผมครับ ตอนนี้กำลังหาเคส CM690ครับ

Comment

Working...
                              X