Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดู จอฟ้าผมให้หน่อยครับ มีภาพและวีดีโอให้ดูครับ ท้อใจอย่างแรงเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดู จอฟ้าผมให้หน่อยครับ มีภาพและวีดีโอให้ดูครับ ท้อใจอย่างแรงเลย

core i7 920
    asus gtx275
    gigabyte ex58-ud3r
    geil 6g/1333 CL9
    WD 640 gb
    TT 850W

คือผมลง vista แผ่นเพื่อน update เสร็จปุ๊ปมันก็ขึ้นจอฟ้าครับ เปลี่ยนเป็นลง xp ลงเสร็จก็ขึ้นฟ้าอีก เนี่ยกำลังโหลด vista มาอีกตัว คือเวลาขึ้นจอฟ้าเนี่ย จะขึ้นเวลา restart ครับ ไม่ก็เล่นเกมส์ แล้วก็เด้งขึ้นจอฟ้าเลยครับ

มีขึ้นรหัสg ตอนผมเช็ค Hardwareครับ 0xc0000023 แล้วก็ขึ้น 0x00000050 ตอนเป็นจอฟ้าครับผม

แรมผม 1333hz แต่มันอ่านค่าได้ 1060 พอปรับไปเป็น 1333 ใหม่ มันก็บอกว่า error แล้วกลับมาเป็น 1060 ใหม่ ไม่รู้ว่าเป็นที่แรมรึเปล่า

บางครั้งเวลาเล่นเกมส์ก็จะขึ้นจอฟ้าครับ แต่ถ้าไม่ขึ้นจอฟ้าตั้งแต่แรกก็เล่นได้ยาวเลยครับ ผมเลยงงๆว่าเป็นเพราะอะไรกันแน่

เวงกำ รอท่านผู้รู้ ช่วยดันไปก่อน

Comment

แล้วค่า Timming ล่ะ

Comment

ผมว่าเป็นที่ hardware ...

Comment

ตอนบูตลอวใช้ค่าดีฟอร์ทของ bios ดูดีกว่ามั้ย ผ่านแล้วค่อยคล็อกที่หลัง หรือไม่ก้อลองเปลี่ยน แผ่นวินโด้ดูู

ไม่เก่งแต่อยากช่วย ครับ

Comment

รูปแรกอ่ะ ผมเคยเป็นตอนที่ลากบัสบัสสูงๆ(600x7.5)บอร์ดEP45-UD3R เพราะว่าไม่เสถียรพอ

clearbios ก็หาย
            Last edited by m_e_n_g; 9 May 2009, 21:26:53.

Comment

0x00000050 แรมงับ

Comment

เอาแรมไปเคลมมาแล้วครับ และก็เป็นแบบเดิม ครับผม

Comment

Working...
                X