Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้งานแบบนี้ core2 หรือ quad ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by hyppiez01 View Post
    ห่วง benchmark งั้น รึ งั้นก็ Core 2 Duo ไปสิ

แต่ถ้าเป็นผมน่ะ 4 ย่อมดีกว่า 2 แน่ๆ แหละ

ผมเลือก Core 2 Quad ครับ
    ไม่ใช่แบบนั้นครับ

ตรงกันข้ามเลย ส่วนตัวผมไม่สนใจ benchmark หรอกครับ

ผมเอา quad แน่ๆ อยู่แล้ว เพียงแต่พอไปเจอ benchmark ในเว็บ ลุงทอม ที่ core2 มันแรงกว่า ในด้านที่ผมใช้ แต่ยังไงก็เลือก quad แน่นอนครับ

Comment

เกม ฟังเพลง มันจะใช้ครบทุกหัวเหรอครับ ไม่ใช่มันใช้หัวเดียวเองเหรอ

Comment

ก็ไม่รู้สิครับ

แต่ตอนนี้ก็เขียนเว็บ ใช้ windows 7 + dreamweaver นี่ยังอืดๆ เลย

เสปคตามลายเซ็น

Comment

benchmark งานอะไร ครับ

Comment

i7

Comment

Originally posted by PoseidonX View Post
              คือผม ก็จะมีเล่นเกม ออนไลน์/ออฟไลน์

ดูหนัง ฟังเพลง แล้วก็อยากเปิดโปรแกรมเยอะๆ ในเวลาเดียวกัน แล้วไม่หน่วงมาก

ควรใช้เป็น core2 หรือ quad ดีครับ

ใจจริงก็อยากได้ quad ไว้ใช้อนาคต แต่ดู benchmark แล้ว งานผมรู้สึก core2 จะดีกว่า

ช่วยเลือกทีครับ

เปิดโปรแกรมแบบเยอะๆนี้ แบบไหนคับท่าน

ส่วนตัวผมว่า เยอะจิงๆก็คงไม่ไหว มันเน้นที่ core clock เยอะๆ
              4 core คงไม่เหมาะกับท่าน เพราะท่านคงไม่ได้ใช้โปรแกรมที่ ใช้ 4 core เท่าไหร่ ไปอัด core2 ที่ fsb กับ clock เยอะๆน่าจะช่วยได้

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
                เกม ฟังเพลง มันจะใช้ครบทุกหัวเหรอครับ ไม่ใช่มันใช้หัวเดียวเองเหรอ
                ครบ เกินครบอีก

แค่เราเปิด 2 โปรแกรมมันก็แบ่งการทำงานของแต่ละหัวแล้วหล่ะครับ

ยังๆ ผมก็เชียร์ 4 หัวนะ

Comment

สำหรับผมตอนนี้ใช้ Core2 ไปก่อนสักพักกะว่าจะเล่น E8400 จากนั้นพอ Quad ราคาเริ่มลง คงอีกไม่นานก็ถอดของเก่าออกแล้วไปซื้อ Quad ในความเร็วที่เท่าๆหรือมากกว่า E8400 มาเล่นดีกว่าน่าจะคุ้มค่ามากกว่าแม้จะต้องถอด E8400 ทิ้ง

Comment

Follow your heart ครับ

ผมรู้ว่า ลึกๆ พี่ต้องแอบอยากได้ 4 หัว แน่นอน อิอิ

เพราะครั้งนึงผมก็ follow my heart เหมือนกัน (ได้ Q9400 มาใช้ เย้ๆๆๆ)

Comment

Originally posted by Firewars View Post
                      Follow your heart ครับ

ผมรู้ว่า ลึกๆ พี่ต้องแอบอยากได้ 4 หัว แน่นอน อิอิ

เพราะครั้งนึงผมก็ follow my heart เหมือนกัน (ได้ Q9400 มาใช้ เย้ๆๆๆ)

กำ! ผมยังเด็กครับ อิอิ

ตอนนี้ยังไม่ถอยหรอกครับ รอสักพัก

กว่าจะถอยก็คงราคาลงหมดแย้ว

Comment

Working...
                      X