Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ ปรับHTกับNBแล้วภาพไม่มา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ ปรับHTกับNBแล้วภาพไม่มา

ใช้ 720BE กับ GA MA770 US3H
    คล๊อกไปที่3.7 พอลองปรับHTกับNBแล้วบูตใหม่สัญญาณภาพจะไม่มาเลย ต้องถอดถ่านเมนบอร์ดถึงจะกลับมาใช้ได้ เป็นที่อะไรครับ ตอนนี้ปกติHTกับNBวิ่งที่2000 ถ้าจะปรับปรับยังไงดีแล้วต้องปรับไฟอะไรเพิ่มบ้าง

-NB VID
    -NB Volt
    -SB Volt
    ไฟเหล่านี้ต้องปรับไหมครับ

ปล.ตอนแรกนึกว่าการ์ดจอเสีย ถอดการ์ดไปให้ที่ร้านเทสก็ไม่ติด เลยเอาไปเปลี่ยนตัวใหม่ของหมดเอาของspareมาใช้ก่อนก็ไม่ติดอีกเลยลองถอดถ่านเมนบอร์ดถึงติดก็เลยกลับไปเอาการ์ดเดิมมาใช้ เหอๆ แล้วลองปรับอีกก็เจ๊งอีกเหมือนเดิม เฮ่อ หมดปัญญาครับ ช่วยผมที

เสียเวลาไปพันทิพตั้ง 3 รอบแน่ะเพราะความโง่ของตัวเอง เหอๆ ช่วยผมทีนะคร้าบ

Comment

รอฟังอยู่นะคร้าบ

Comment

ปรับแล้วไม่นิ่งไง ว่าแต่ปรับไปที่เท่าไรครับ

Comment

ปรับจาก2000ไปที่ HT 2200อ่ะครับ NBคูณ11อ่ะ บัสผมวิ่ง200*18.5นะ เนี่ยปรับไปน้อยสุดที่ปรับได้แล้วอ่ะ ก็ภาพหาย เฮ่อ

Comment

ไม่มีใครมาตอบเลย ใครทราบช่วยผมทีนะครับ

Comment

เข้ามาดูคับ

ผมไม่ทราบง่า

Comment

^
                ขอบคุณครับ ไม่เป็นไร อิอิ รอต่อไป

Comment

อืม...เท่าที่ทดลอง ทั้ง Phenom I และ II การปรับ HTT และ NB. ให้สูงกว่าปกติ ทำได้เกือบทุกตัวครับ แต่มากน้อยต่างกัน นั้นสรุปได้ เกิดจากM/B ด้วยนะครับ M/B ไม่ไหว ปรับยังไงก็ไม่ได้ครับ

Comment

ขึ้นไป 1 สเต๊บ เราภาพยังหายเลย ต้องเคียใบออส เห้อ

Comment

เหมือนกันเลย ครับ มันยากเนอะการปรับเนี้ย อิอิ

Comment

ใช่ครับ stepเดียวก็ไปซะแล้ว ทำใจ ช่างมันแล้วครับ ไม่ปรับละ ขี้เกียจถอดถ่าน

Comment

ทำไม มันรับได้น้อยจัง ไฟเดิมๆของผมยังกดไป 2400 กว่าๆเลย

Comment

- -
                            ผมปรับปุ๊ป รีใหม่ ภาพหาย จบข่าว เซ็ง

Comment

Working...
                            X