Announcement

Collapse
No announcement yet.

6200 overclock แล้ว พอrestart มันกลับลดค่าที่เราตั้งไว้น่ะ งง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 6200 overclock แล้ว พอrestart มันกลับลดค่าที่เราตั้งไว้น่ะ งง

การ์ด Chaintech GF6200 o/c 256MB 64bit AGP
    core 385 mem 400

พอลองดัน
    ไม่ว่าจะ core อย่างเดียว
    mem อย่างเดียว
    หรือทั้งคู่

สมมุติว่า ดัน mem ไปที่ 450 core ไว้เท่าเดิม
    พอ restart mem ลดลงมาเหลือ 200 ทั้งๆที่ save ไว้เรียบร้อย test ก้อผ่าน

อันนี้คือยังไงอ่ะคับ งง คล็อกไม่ได้ใช่ป่าว หรือไฟไม่พอ

ถามเพิ่มเลยละกัน
    แล้ว 6200 ตัวนี้ ส่วนใหญ่ดันกันเท่าไหร่

ไม่เถียรครับ ลองน้อยกว่านั้นหน่อย

Comment

DESTINY

ใช้ ไรว่าจูนเนอรฺสิคับ ใช้ร่วมกันไดเวอร์ของการ์ดจอ แล้วให้มันดีเทคเองว่าเท่าไหร่จาเสถียรที่สุด

ส่วนวิธีทำไปหาโปรแกรมมาก่อนแล้วเดี๋ยวโพทมาถามอิกก้อได้ ไม่ก้อ ตามเมลนี้คับ magnetic_status@hotmail.com

Comment

RivaTuner เนี่ยแหละคับ ขนาดปรับจากเดิม mem 400 เป็นแค่ 405 ยังเด้งเลย
        ส่วน forceware ไปแก้ nvidia แล้ว ให้มัน detect ก้อลองแล้วครับ
        เด้งเช่นกัน

เบื่อเลย

อีกอย่างนึง
        ช่วงแรกๆที่ซื้อมา test 3d03 ได้ 2400กว่าๆ
        ปัจจุบัน ตั้งค่า default หมดเลย ไม่ได้คล็อก ได้ 2040 ประมาณนี้เอง
        งง ว่ามัยมันลดลง

Comment

ไม่น่าดันครับมันเป็นการ์ดรุ่นเล็กสุด เอาไว้ใช้ดูหนังฟังเพลงเล่นเกมส์เบาๆเท่านั้น มันก็มาแทน5200เฉยๆ ดันไปจะทำให้อายุสั้นเปล่า แนะนำว่าถ้าอยากเล่นเกมส์ก็ซื้อรุ่นใหญ่กว่านี้จะดีกว่า
          ปล.จากค่า core/mem นี่เค้าดันมาสุดแล้วนะผมว่าถ้าจำไม่ผิดค่าเดิมมันน่าจะ 350/400
          Last edited by arkhom; 1 Apr 2007, 13:39:00.

Comment

Originally posted by arkhom View Post
            ไม่น่าดันครับมันเป็นการ์ดรุ่นเล็กสุด เอาไว้ใช้ดูหนังฟังเพลงเล่นเกมส์เบาๆเท่านั้น มันก็มาแทน5200เฉยๆ ดันไปจะทำให้อายุสั้นเปล่า แนะนำว่าถ้าอยากเล่นเกมส์ก็ซื้อรุ่นใหญ่กว่านี้จะดีกว่า
            ปล.จากค่า core/mem นี่เค้าดันมาสุดแล้วนะผมว่าถ้าจำไม่ผิดค่าเดิมมันน่าจะ 350/400
            คับ ตอนนี้ใช้เดิมๆอยู่เลยคับ

Comment

Working...
            X