Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องมีปัญหาอะครับช่วยด้วยนะครับ (คอมใช้งานด่วน)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องมีปัญหาอะครับช่วยด้วยนะครับ (คอมใช้งานด่วน)

คื่อผมคิดว่า Power Supply พังเพราะกดเปิดแล้วไฟมันติดแปปและก็ดับกดอีกทีเครื่องก็ไม่ทำงานเหมือนไม่มีไฟจ่ายเข้าไป ผมจะออกไปซื้อเลยเพราะใช้งานด่วนที่นี่อยากทราบว่า
    1.สเปคผม
    CPU Intel Core 2 Duo E8400

MainBoard ASUS P5Q

Ram Kingston KVR 800 1 GB 4 ตัว 4 GB

HDD WD 80 GB ATA 1 ลูก

VGA His 4850 Iceq Turbo 512 MB

Case G-view I

อยากทราบว่าใช้กี่วัตตครับมีงบ 4000
    2.จากอาการที่ผมบอก POWER Supply เสียหรือปล่าครับ

ช่วยหน่อยน่ะครับคอมใช้ด่วน

อาจเป็นได้
    เพราะ PSU ติดเคส อาจจะรับการโหลดไฟอุปกรณ์ต่างๆ ที่กินไฟเยอะๆ โหลดนานๆ ไม่ใหว

Comment

อะครับ แล้วจากสเปกผมต้องใช้กี่วัตตครับครับ

Comment

tagan U38 450 watt ไปเลย อยากได้สวยเอา BZ-500 ครับ ส่วนวัตต์ที่เครื่องกินไม่เกิน 300 ครับ แต่ถ้าไปที่ร้านซื้อ400หรือ350 ร้านจะบอกว่าวิ่งไม่ไหว... ลองรอท่านอื่นดูครับ ^^

Comment

ขอคำตอบแบบฟันธงเลยครับ จะออกไปซื้อเลย

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=467524

ส่วนตัวชอบ tagan ซัก 450-500 กับ Enamax 460+ นะครับ ลองไปที่ร้านดูครับ แล้วลองดูๆ ถูกใจตัวไหนซื้อเลย แนะนำร้าน
            Hardware house นะครับ มันจะลด 300 ถ้าเงินสด...

Comment

ครับขอบคุณครับผมจะไปซื้อ HWH

Comment

ไม่ลอง Tt 470W 1950.- TK หล่ะ

Comment

Delux 500W 50A
                  ราคา 1600 กว่าๆ ก็น่าสนใจ

Comment

ขอบคุณครับซื้อมาแล้วครับ Silver Stone ZEUS 650W MODEL NO.ST65ZF 2880 HWH
                    3 YEAR (Power หนักพอตัว)

ไปดู TAGAN มาเหมือนกันครับ 3880 500WATT BZ-500

ขอบคุณครับ

Comment

enermax ซัก 500w ไหว
                      พาวเวอร์ไม่ดีไฟจ่ายไม่นิ่ง
                      ระวังฮาร์ดดิสก์ของคุณอาจจะ!!!

Comment

แล้วของผมนี่ Silver Stone ZEUS 650W MODEL NO.ST65ZF ดีไหมครับ

Comment

Originally posted by aonej20 View Post
                          แล้วของผมนี่ Silver Stone ZEUS 650W MODEL NO.ST65ZF ดีไหมครับ
                          เยี่ยมเลยครับ แต่ที่มันพังเพราะอาจเกิดจากความร้อน หรือการโหลดหนักนานๆ เป็นไปได้หลายสาเหตุคับ ไปจนถึงไฟฟ้าลัดวงจรได้คับ
                          ปล.ไม่มีประกันหรือ?
                          Last edited by 5-zigen; 9 May 2009, 23:24:55.

Comment

ของเก่าผมซื้อแบบไม่ยี่ห้อมาอะครับ พอดีงบ หมด ของครบแล้วขาดพาวเวอร์เลยเอาแก้คัด เล่นอยู่ดีดี ดับเฉยเลยเลยออกไปซื้อมาใหม่ แต่เมื่อกี่ปเก็บสายไปแล้วดันรัดแน่นไป สายไฟพัดลมข้างๆขาด ปลายสายแตะกัน ดังเปียเลย
                            เหวอไปเลยผมคิดหนัก ว่าพังหมดแล้วดีนะที่มีระบบป้องกัน เลยสบายใจไปอิอิ

นี่กำลังจะเอาพัดลมอะไรมาแทนดีคิดอยู่อิอิ

Comment

Working...
                            X