Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ดผมมีช่องใส่SATa แต่ไม่มีสายพาวเวอร์Sata ต้องทำไงอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ดผมมีช่องใส่SATa แต่ไม่มีสายพาวเวอร์Sata ต้องทำไงอะครับ

เมนบอร์ดผมมีช่องใส่SATa แต่ไม่มีสายพาวเวอร์Sata ต้องทำไงอะครับ

เมนบอร์ดผม Asus P4S800D-X มีพอร์ต Sata อยู่ 2 ช่อง ซึ่ง รองรับ Sata1 และผมจะใช้ ฮาร์ดดิส Sata2 ได้ไหม และใน เคสผม ไม่มีสาย พาวเวอร์ ของ Sata เลย อะ ต้องทำไงหรอ จะ ใส่ dvd กับ ฮาร์ดดิส แบบ Sata อะ

ต้องซื้อ PSU ใหม่ หรอครับ

ขอบใจจ้า

ถ้าในกล่อง Mainboard ไม่มีสายแปลงแถมมาก็หาซื้อได้ไม่ยากครับ หน้าตาประมาณนี้

ร้านขายของจิปาถะเกี่ยวกะคอมน่าจะมี
    Last edited by Snake; 9 May 2009, 17:30:19.

Comment

Originally posted by moonset View Post

เมนบอร์ดผม Asus P4S800D-X มีพอร์ต Sata อยู่ 2 ช่อง ซึ่ง รองรับ Sata1 และผมจะใช้ ฮาร์ดดิส Sata2 ได้ไหม
      ใช้ได้ ต้องเซ็ตจัมเปอร์ตามที่มันบอก แต่ความเร็วก็แค่ sata1

Comment

ไปซื้อมาใส่ครับ ตามร้านขายคอมทั่วไป คริคริ

Comment

Working...
        X