Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาจริงๆนะครับระบบฟิสิกในการ์ดเขียว มีดีกว่าการ์ดแดงมากมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตกลงที่มันหนืด เพราะไม่ได้เข้าไปเปิดมันเหรอ
    ไครมี Physic X ช่วยทดลองแล้วเข้ามาบอกหน่อย

Comment

Crysis กับ Farcry2 รู้สึกจะไม่ได้ซัพพอร์ต PhysicX นะครับ

เกมส์ที่ physicx ซัพพอร์ตที่มีชื่อหน่อยก็คงเป็น Gears of war 1 2

นอกนั้นแทบไม่เคยได้ยิน

Comment

Originally posted by nupitik View Post
        ตกลงที่มันหนืด เพราะไม่ได้เข้าไปเปิดมันเหรอ
        ไครมี Physic X ช่วยทดลองแล้วเข้ามาบอกหน่อย
        ถ้าเปิด เฟรมเรตตกครับ นอกจากจะใช้ 2 การ์ด คือ การ์ดแรกเป็นตัวแสดงผล
        ส่วนตัวที่สองเป็นตัว รัน PhysX โดยเฉพาะ

Comment

เทใจให้แดงหมดเปลือก
          ถึงแม้ตอนนี้จะใช้เขียวอยู่ก็เถอะนะ

ชอบความสด คม ยกให้แดงเลยเต็มๆ

Comment

อย่างนี้นี่เอง...เนียน

Comment

อ๋อ.....อย่างนี้นี่เอง จดๆ

Comment

อยากรู้ถ้าPhysXเป็นของการ์ดแดง มันจะออกมาแนวรึเปล่า 555+

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
                  อยากรู้ถ้าPhysXเป็นของการ์ดแดง มันจะออกมาแนวรึเปล่า 555+
                  คงออกมาแนว ถูก แรง ไม่บันยะบันยัง ..มั้งครับ แต่มีฟิสิกส์ไปก็เท่านั้นล่ะ
                  เฉกเช่นหนังที่มี CG สุดยอดอลังการทันสมัย แต่ถ้าบทห่วย ไม่สร้างสรรค์
                  มันก็ไม่มีเสน่ห์ ไม่น่าประทับใจ ฉันใด ต่อให้เกมส์มีระบบอันสุดยอด
                  แต่ที่สำคัญเหนือกว่าคือการเขียนบทที่ดีสามารถตรึงความสนใจผู้เล่นให้อยากเล่น
                  แบบว่าจดจ่อรอเวลาต้องกลับมาเล่นต่อเพื่อเคลียร์ภารกิจในเกมส์อะไรงี้
                  คงหายากที่จะมีใครที่อยากกลับมาเล่นฉากเดิมๆเพื่ออึ้งทึ่งเสียวกับฉากที่คำนวณระบบฟิสิกส์
                  (มันไม่ใช่หนังโป๊นี่ครับ จะได้ประทับใจแล้วกลับมาดูซ้ำแล้วซ้ำเล่า)
                  ดูอย่างเกมส์เชิงสร้างสรรค์ของค่าย นินเทนโด เช่น Wii สิครับ
                  ยิ่งกว่าระบบฟิสิกส์เป็นไหนๆเพราะคนเล่นมีแอคทิฟและเป็นส่วนเดียวกันกับเกมเต็มๆ
                  นี่ยังไม่นับเครื่อง นินเทนโด DS นะครับ ที่แตกหน่อ ต่อยอด
                  จนคนเอาไปเล่นเป็นคอนเสิร์ตที่เล่นด้วยการมิกซ์เสียงสดๆจากเครื่อง DS ฯลฯ

Comment

พวก Crysis เปิด PhysX แล้วมันมีอะไรเปลี่ยนไปหรอ

ไม่เห็นเลย

Comment

Originally posted by KKaWai View Post
                      พวก Crysis เปิด PhysX แล้วมันมีอะไรเปลี่ยนไปหรอ

ไม่เห็นเลย
                      Crysis มันมีระบบ physX ของมันเองครับ มากับ Cry engine2

เปิด หรือ ปิด จากการ์ด Nvidia มันก็ไม่แตกต่างครับ เพราะมันไม่ใช้

Comment

ลองดูก่อนนะครับ...แล้วค่อยพูด แต่ผมคนนึงแหละที่เห็นความแตกต่าง....ไม่งั้นมันจะมีมาทำไม เป็นอะไรที่ค่ายแดงไม่มีนะครับ

Comment

Originally posted by tochzII View Post
                          จากที่ผมดูจากyoutubeนะ เวลาเกิดการรันฟิสิกเอ็กขึ้นมา เกิดอาการหนืดอย่างเห้นได้ชัดทันทีอ่ะครับ เฟรมเรตตก(ไม่รู้ใช้รุ่นให้นะครับ เกมที่ทดสอบเป็นเกมมิลเลอเอจ)ถ้าใครเครียดเรื่องเฟรมเรตอาจจะเสียอารมหน่อย
                          ที่เห็นนั้นเค้าทำslowให้เห็นความต่างครับ ของจริงมันลื่นเหมือนกันแหละ -0-
                          ของผมนะ เปิดphysXทำมันจะอืดลงจริงครับ(Miror edge) ไม่เปิด70 เปิด60 อืดลงไปตั้ง10 เฟรมประมาณนั้น ตกลงมันก็ลื่นอยู่ดี อิอิ

คนใช้ nvidia จะบอกว่าต่างกันเห็นๆ ได้อารมณ์ร่วมสุดๆ(ก็ของค่ายตูมีให้ใช้อะ มีไรมะ55)
                          คนใช้ ati ไม่เห็นจะต่างเลย เปิดไม่เปิดก็ไม่เห็นจะต่าง เอาความสนุกมาก่อน(ไม่เน้นภาพงามและ เอาความสนุกแทนสินะ อิอิ)

มันต้องเชียร์ของที่ตัวเองใช้อยู่ดิ 555555+

ไม่ต้องไปฟังสาวกค่ายไหนทั้งนั้น ต้องลองเองแล้วจะรู้ครับว่าต่างไม่ต่าง อิอิ

Comment

จดจดจด ปวดมือละพี่

Comment

Originally posted by maxsaag View Post
                              ที่เห็นนั้นเค้าทำslowให้เห็นความต่างครับ ของจริงมันลื่นเหมือนกันแหละ -0-
                              ของผมนะ เปิดphysXทำมันจะอืดลงจริงครับ(Miror edge) ไม่เปิด70 เปิด60 อืดลงไปตั้ง10 เฟรมประมาณนั้น ตกลงมันก็ลื่นอยู่ดี อิอิ

คนใช้ nvidia จะบอกว่าต่างกันเห็นๆ ได้อารมณ์ร่วมสุดๆ(ก็ของค่ายตูมีให้ใช้อะ มีไรมะ55)
                              คนใช้ ati ไม่เห็นจะต่างเลย เปิดไม่เปิดก็ไม่เห็นจะต่าง เอาความสนุกมาก่อน(ไม่เน้นภาพงามและ เอาความสนุกแทนสินะ อิอิ)

มันต้องเชียร์ของที่ตัวเองใช้อยู่ดิ 555555+

ไม่ต้องไปฟังสาวกค่ายไหนทั้งนั้น ต้องลองเองแล้วจะรู้ครับว่าต่างไม่ต่าง อิอิ
                              เปิดแล้วเฟรตตกป่าวไม่รู้(ก็เครื่องมันแรง) แต่ที่รู้เกมไหนเปิดได้ผมเปิดหมดเพราะเปิดแล้วมันได้อะไรที่แตกต่าง

Comment

caysis ใช้havok ครับไม่ใช่physX จะเปิดหรือปิดไม่ต่างครับ

Comment

Working...
                                X