Announcement

Collapse
No announcement yet.

Maxnet ตอนนี้มีปัญหาเนตนอก???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Maxnet ตอนนี้มีปัญหาเนตนอก???

คือว่าผมโหลดจาก megaupload.com ปรกติ ถ้าเต็ม speed เนี่ย 320+ kb

อย่างช่วงเวลาติดขัด อย่างน้อยก็ 100+ kbก็ยังโอเค

แต่นี้ เฉลี่ย 10 kb/sec โหลดมาตั้งแต่เมื่อคืนยังไม่ได้เลยครับ

โทรไปถาม cc แล้วเขาบอกว่า

มีปัญหาทางระบบ ซึ่งมีผลกระทบต่อประชากรชาวแมกเนตกันหมด

และผมก็ถามว่าจะใช้เวลาแก้ไขนานไหมครับ เขาบอกว่าเออเคสอย่างนี้ที่ผ่านมาก็ 2-3 อาทิตย์

*0*-. ถามซ้ำอีกครั้งอะไรนะ 2-3 อาทิตย์เลยเหร่อครับ (ไม่ใช่ 2-3วันเหร่อ)

ค่ะ คือว่าต้องมีการแก้ไขร่วมกับทาง กสท.ด้วยอ่ะค่ะ

เพราะเครือข่ายใยแก้วไฟเบอร์อะไรมีปัญหาอะไรนี้แหล่ะฟังไม่ถนัด

ใครมีปัญหาบ้างอ่ะครับ แชร์กันหน่อย ...

ผมดิ ค่าอัพโหลดอยู่ที่ 27kb เอง ลดหายไปตั้งครึ่งจาก 50kb อะ
    แถมยัง on msn ยากด้วย

Comment

Originally posted by meekung555 View Post
      คือว่าผมโหลดจาก megaupload.com ปรกติ ถ้าเต็ม speed เนี่ย 320+ kb

อย่างช่วงเวลาติดขัด อย่างน้อยก็ 100+ kbก็ยังโอเค

แต่นี้ เฉลี่ย 10 kb/sec โหลดมาตั้งแต่เมื่อคืนยังไม่ได้เลยครับ

โทรไปถาม cc แล้วเขาบอกว่า

มีปัญหาทางระบบ ซึ่งมีผลกระทบต่อประชากรชาวแมกเนตกันหมด

และผมก็ถามว่าจะใช้เวลาแก้ไขนานไหมครับ เขาบอกว่าเออเคสอย่างนี้ที่ผ่านมาก็ 2-3 อาทิตย์

*0*-. ถามซ้ำอีกครั้งอะไรนะ 2-3 อาทิตย์เลยเหร่อครับ (ไม่ใช่ 2-3วันเหร่อ)

ค่ะ คือว่าต้องมีการแก้ไขร่วมกับทาง กสท.ด้วยอ่ะค่ะ

เพราะเครือข่ายใยแก้วไฟเบอร์อะไรมีปัญหาอะไรนี้แหล่ะฟังไม่ถนัด

ใครมีปัญหาบ้างอ่ะครับ แชร์กันหน่อย ...
      เหมือนกันครับ ทุกที 320+ T_T

ตอนนี้เน่าเลย

Comment

เขากำลังมีปัญหา ทางระบบใหญ่ของเขาอ่ะ

เห้อออ ขอให้แก้ได้เร็ว ๆ เหอะ

นานเกิ๊นนนน 2-3 อาทิตย์อ่ะ

-*-

Comment

เล่นบิทไปพลา่งๆ - - หนังชมพู่อื๊อ-*-

Comment

เมือเช้า ก็ไม่ยอมแจก ip ให้รอตั้งนาน

Comment

ผมว่ามันเน่าแค่ช่วงเย็นของผมนะ คงเป็นหมดแหล่ะใช้เยอะมั่ง

Comment

ของผมจะเน่าช่วงเช้าๆ

Comment

ขอเข้ามาอธิบายหน่อยครับ

คือว่า ผมโหลด megaupload แล้วมันหลายเซิฟเวอร์นะ แต่ เซิฟที่เราโหลดมันดันเน่า

พอเพื่อนส่ง ลิ้งใหม่มาให้ กับโหลดได้เต็มปรกติ เหอะๆ

เราก็ดันไปโทร วีน cc มาสองสามรอบ ห้าห้า แต่ดันเป็นกับ เซิฟเวอร์ที่เมก้าเอง เหอะๆ

---------

แต่ที่เขาบอก 2-3 อาทิตย์นั้น และทำงานร่วมกับ กสท. นั้นน่าจะหมายความว่าเขากำลังน่าจะขยายแบรนวิดต่างประเทศนะฮ่ะ

โฮะ ๆ ดี ดี ดี

Comment

คนแห่กันไปใช้เยอะกัน เลยเน่า

Comment

ออนเอ็มไม่ได้เลยครับ เซ็งเป็ด

Comment

Originally posted by meekung555 View Post
                        ขอเข้ามาอธิบายหน่อยครับ

คือว่า ผมโหลด megaupload แล้วมันหลายเซิฟเวอร์นะ แต่ เซิฟที่เราโหลดมันดันเน่า

พอเพื่อนส่ง ลิ้งใหม่มาให้ กับโหลดได้เต็มปรกติ เหอะๆ

เราก็ดันไปโทร วีน cc มาสองสามรอบ ห้าห้า แต่ดันเป็นกับ เซิฟเวอร์ที่เมก้าเอง เหอะๆ

---------

[/B]
                        เรื่องเทสสปีดก็คล้ายๆกันครับ ใช้อ้างอิงได้แค่นั้นแต่ใช้งานจริง อาจโหลดได้
                        มากกว่า หรือน้อยกว่า ความเร็วที่เช็คได้จากเว็บ

เพราะถึงเมืองเดียวกันแต่คนละเซิฟเวอร์ความเร็วอาจต่างกันลิบก็ได้

ปรอทบน โหลด จาก rapid.
                        ปรอทล่าง โหลด จาก Magaupload.

+พอโหลด rapid. เสร็จเมื่อครู่นี้ Magaupload. ก็วิ่งเกือบ300 ตลอด ขี้เกียจแค๊ปรูปอีก

ของผมวิ่งอย่างนี้มาตลอดครับ ใครจะว่า maxnet ออกนอกห่วย
                        แต่สำหรับผมสุดยอดครับ โหลดเพลง+dvdจาก avax จนไม่รู้จะโหลดอะไรแล้วครับ
                        Last edited by Sound-D; 12 May 2009, 21:44:23.

Comment

ฟ้อง avax แน่

อิอิ

Comment

ผมเล่น Aion เซิร์ฟเวอร์จีนอยากจะบอกแลคเวอร์ครับ

เหมือนใช้เน็ต 56 Kbps เล่นเลย จำเป็นต้องซื้อ VPN เลย

Comment

Working...
                            X