Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยกับ Dual Core E5200/2200 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยกับ Dual Core E5200/2200 ครับ

คือผมกำลังจะเปิดร้านเกมส์สิ้นเดือน พค. นี้ครับ ไปให้ร้านขายจัดสเปคให้เขาบอกว่า E2200 ก็พอเพราะลูกค้าส่วนใหญ่เล่นเกมส์จะไม่ค่อยเปิดหลายโปรแกรม ให้เน้นไปที่การ์ดจอ กับแรม จริงหรือเปล่าอะครับ คือผมก็อยากรู้ข้อแตกต่าง ของ CPU 2รุ่นนี้ว่าต่างกับเยอะไหมอะครับ

แรม 2 GB
    การ์ดจอ GB Geforce 9500 GT ddr2 1GB

ก็เยอะ พอสมควร ครับ

แต่ผมว่า เปิดร้านเกมเอา E2200+9500GT+2GB

หรูแล้วครับ

Comment

E2200 65 nm 2.20 GHz L2 1 MB E5200 45 nm 2.50 GHz L2 2 MB
      Last edited by สถาแปลน; 9 May 2009, 18:34:51.

Comment

แล้วเห็นผลชัดเจนต่างกันไหมอะครับ คืออยากรู้รายละเอียดมันเยอะๆอะครับ

Comment

Originally posted by สถาแปลน View Post
          E2200 เป็น Pentium Dual E5200 เป็น Core 2 Duo ครับ
          -*-

E5200=PENTIUM DUALCORE
          E2200=PENTIUM DUALCORE

Comment

Originally posted by converseboy View Post
            -*-

E5200=PENTIUM DUALCORE
            E2200=PENTIUM DUALCORE

PENTIUM DUALCORE กับ core 2 Duo ต่างกันยังไงครับขอความรู้ที

Comment

Originally posted by Feriuz View Post
              PENTIUM DUALCORE กับ core 2 Duo ต่างกันยังไงครับขอความรู้ที
              ต่างที่ บัส และ คำสั่ง ต่างๆมั้งครับ

รอท่าน ต่อไป อิอิ

Comment

X2 5200+ ราคา 2080 บาท คุ้มกว่าครับ MB ก็ราคาแค่ 1400 เองก็แรงได้แล้วครับ

Comment

ด้านคนงบน้อยๆ+ไปทางมะมีเงินเหมือนผม ให้เน้นไปทาง AMD คุ้มกว่าครับ

Comment

เกมเน้น AMD เป็นหลัก

Comment

ในกรณีถ้าจะซื้อ E2200 กับ E5200 นะครับ แนะนำซื้อ E5200 ไปเลย เพิ่มเงินอีกแค่ 300 เอง

Comment

Originally posted by longbow View Post
                        ในกรณีถ้าจะซื้อ E2200 กับ E5200 นะครับ แนะนำซื้อ E5200 ไปเลย เพิ่มเงินอีกแค่ 300 เอง

ดีกว่า เสียน้ำตา ภายหลัง ................เกี่ยวตรงไหนฟ่ะ *-*

Comment

Originally posted by converseboy View Post

ดีกว่า เสียน้ำตา ภายหลัง ................เกี่ยวตรงไหนฟ่ะ *-*
                          ตามนี้เลยค่ะ ถ้าชอบค่ายนี้ก็เอา 5200 เลย

แต่เราว่า ร้านเกม เล่น AMD ประหยัดกว่าค่ะ

Comment

E5200 คุ้มกว่า E2200 เยอะครับ เพิ่มเงิน 2-3 ร้อย ได้ L2 catch เพิ่มเท่าตัว ( มีผลเล่นเกมเร็วขึ้นเมื่อเทียบ Ghz เท่ากัน ประมาณ 5-30% แล้วแต่เกม แต่ส่วนใหญ่จะ 20% เช่นเกมใหม่ๆ อย่าง farcry2 / unreal3 )
                            และได้ความเร้วเพิ่ม 300mhz ประสิทธิภาพพอๆหรือเทียบเท่า core 2 duo ตระกูล E4XXX เลย

- แต่ผมแนะนำร้านเกมไปเล่น AMD คุ้มกว่ามาก โดยเฉพาะเอาไปเปิดร้านเกมและไม่โอเวอร์คล็อค
                            แนะนำ X2 7750 BE ตัวนี้ 2400 กว่าบาท แต่เทสกับเกมส่วนใหญ่แซง e5200 ที่ราคา 2600 กว่าบาทได้เลยทีเดียว ตัวนี้เทียบกับ intel ที่ GHZ เดียวกันแรงพอๆกันเลย ไม่เหมือนแรงน้อยกว่าเหมือนก่อนๆ เพราะมี L3 catch เพิ่มเติม

Comment

Working...
                            X